Vào lúc: 21:06 28/08/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: nhattao1992
Vào lúc: 20:08 28/08/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: duongleo79
Vào lúc: 16:07 21/07/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: phamtien1306
Vào lúc: 13:37 19/09/2013
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: phungsonnavn

Có bài viết mới
Vào lúc: 23:02 22/08/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: dacedam
Vào lúc: 15:40 17/08/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: nakio
Vào lúc: 23:25 24/05/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: hoangtan1312
Vào lúc: 22:32 28/08/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: kemmynguyen
Vào lúc: 22:26 28/08/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: FMQuang
Vào lúc: 21:57 28/08/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: phudong
Vào lúc: 21:38 28/08/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: Rhapsody
Vào lúc: 21:32 28/08/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: nicolas88
Vào lúc: 21:06 28/08/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: nhattao1992
Vào lúc: 20:53 28/08/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: anhchidai
Vào lúc: 20:42 28/08/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: hoasung105
Vào lúc: 20:08 28/08/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: duongleo79

Hiển thị từ 1 - 10 / 10
    Khen ngợi
    0
    Có 2 chủ đề được khen ngợi
    Nhận được 3 lời khen

Smile E cần tư vấn cách xem số khung và số máy xe

Hum nay lang thang internet tình cờ vô được diễn đàn này e mừng mún khóc.
    Em không biet chủ đề của e có phải nằm trong box này không ? nếu không xin các anh Mod and Admin hướng dẫn dùm. Em chân thành cảm ơn.
    Tình hình là e và một số bạn ( tụi e là sinh viên năm 4 ) tính mở 1 cửa hiệu cầm đồ nho nhỏ. Mà e mù tịt về xe, em mún các anh và thành viên khác tư vấn dùm e :
    1 .Cách xem xe như thế nào ? xe tàu hay nhật á
    2. Cách xem số khung và số máy các loại xe phổ thông. Vì em không biet nó nằm ở đâu. cụ thể các xe thường gặp như wave nhật , wave trung quốc , jupiter , ab...
    Em chan thành cảm ơn mọi người .

2. 1 người đã khen chủ đề này:

Khen ngợi
    4
    Có 6 chủ đề được khen ngợi
    Nhận được 11 lời khen
    2. Số khung của các loại xe số đa phần nằm ở phần khung xe: trên cổ xe (Dream) hay trên phần khung giữa cổ xe và yên xe (wave)
    Số máy thì nằm trên lốc máy bên trái, bên cần đạp số.
    Các loại xe ga thì mình không rành lắm vì chưa có cơ hội được banh xác xe ga ra

1. Xe nhật hay xe Tung Của thì chắc nhìn trên cavet xe thôi chứ nhìn xe thì mình cũng chẳng phân biệt được

4. 1 người đã khen chủ đề này:

Khen ngợi
    21
    Có 96 chủ đề được khen ngợi
    Nhận được 269 lời khen
    Trích lời huyngo viết: Xem bài viết
    Em không biet chủ đề của e có phải nằm trong box này không ? nếu không xin các anh Mod and Admin hướng dẫn dùm. Em chân thành cảm ơn.
    Tình hình là e và một số bạn ( tụi e là sinh viên năm 4 ) tính mở 1 cửa hiệu cầm đồ nho nhỏ. Mà e mù tịt về xe, em mún các anh và thành viên khác tư vấn dùm e :
    2. Cách xem số khung và số máy các loại xe phổ thông. Vì em không biet nó nằm ở đâu. cụ thể các xe thường gặp như wave nhật , wave trung quốc , jupiter , ab...
    nếu thực sự những điều bro hỏi là sự thật thì khuyên một điều chân thành là quên ý tưởng đó đi, ko phải chỉ biết coi số sườn, sô máy, .... là có thể làm được vì ngoài việc giấy tờ còn tình trạng, đánh giá, con đồ zin lô...........

MINH T Chuyên Khóa Chống Trộm Xe Cao Cấp Đủ Loại:
    www.khoachongtrom.vn

Đt: 0979.727282( NO SMS)

6. 1 người đã khen chủ đề này:

Khen ngợi
    0
    Có 2 chủ đề được khen ngợi
    Nhận được 3 lời khen
    thank may anh. hjx. tại e cầm cho người quen ko hà, ko cầm cho người lạ, nên nghĩ chắc không sao.hjhj. sao e kiếm trên lốc máy xe e ko thấy số vậy nhi?
    - So khung nằm trên "giữa cổ xe và yên xe" ??? là chỗ nào ? sao em ko thấy ? chỗ baga gác chân em bé á ? Anh chỉ rõ hơn chút nhé. thaks

8. 2 người đã khen chủ đề này:

Khen ngợi
    2 171
    Có 385 chủ đề được khen ngợi
    Nhận được 1 579 lời khen
    tùy loại xe bạn à...bạn mở hiệu cầm đồ còn fuj thuộc nhiều yếu tố...sườn lốc đời xe kô ai biết hết ngay cả người kinh nghiệm nhiều năm, bạn biết j thì cầm nấy....từ từ nghề dạy nghề thôi...chúc bạn thành công....

Khen ngợi
    537
    Có 690 chủ đề được khen ngợi
    Nhận được 2 896 lời khen
    Nếu mở tiệm cầm đồ thì cái yếu tố coi giấy chỉ là nhận dạng xe đó có hợp pháp hay ko thôi ? Tùy tình trạng xe mà cầm nữa bạn ơi .Nếu 1 chiếc xe đúng số sườn số máy như trong giấy nhưng chỉ cần lô cái đầu đèn, cục sạc,IC là mình ôm rồi (trường hợp bỏ xe mình phải thanh lý ra thu hồi vốn) .
    Hồi đó mua chiếc wave trong tiệm cầm đồ nhìn nó mới tinh,chạy thử ,kiểm tra máy móc,coi gầm máy,coi đầu ốc ác và ron máy ,coi số sườn số máy xong ... quyết định mua ,về chạy 3 ngày nó xì nhớt , đem ra thợ coi các phốt ở vô lăng thấy ổn nên về . nó lại xì nhớt . Thì ra bị nứt lốc giữa (có thể do cạ gầm) . thế là hàn lại ,chạy 1 thời gian vẫn bị thế là bán luon cho rãnh nợ . Đâu phải cứ coi số sươn số máy là đc đâu .

Chưa kể xe lên áo Nou 1 nou 2 , spo ,Aikira,Stinger , FX lên raider ... rồi xe spo giấy Fx cũng có lun ..hay 1 chiếc wave alpha giấy xịn mà cục máy TQ ..v.v

Con gái cũng như con muỗi. Nếu mình không "đập" nó trước khi no máu thì chỉ có ôm hận mà nhìn nó bay xa

11. 1 người đã khen chủ đề này:

Khen ngợi
    5
    Có 9 chủ đề được khen ngợi
    Nhận được 15 lời khen
    sẵn tiện , cho mình hỏi số khung , số máy nouvo lx 2010 ở đâu
    thanks ^^ (có thêm hình càng cảm ơn ^^)

13. 1 người đã khen chủ đề này:

Khen ngợi
    51
    Có 55 chủ đề được khen ngợi
    Nhận được 177 lời khen
    Trích lời trquocdung viết: Xem bài viết
    sẵn tiện , cho mình hỏi số khung , số máy nouvo lx 2010 ở đâu
    thanks ^^ (có thêm hình càng cảm ơn ^^)
    số khung lx nằm dưới yên xe gần chỗ cái cản đó anh.
    Còn số máy thì nằm ở gần phuốc bên trái chỗ lốc máy ý , lưu ý nó có miếng mủ che thì phải , chùi đi là thấy à

15. 2 người đã khen chủ đề này:

Khen ngợi
    9 391
    Có 1 024 chủ đề được khen ngợi
    Nhận được 2 282 lời khen
    Trích lời minhcanhvip viết: Xem bài viết
    nếu thực sự những điều bro hỏi là sự thật thì khuyên một điều chân thành là quên ý tưởng đó đi, ko phải chỉ biết coi số sườn, sô máy, .... là có thể làm được vì ngoài việc giấy tờ còn tình trạng, đánh giá, con đồ zin lô...........
    _chính xác. ko phải bàn ra phá ý làm ăn của pác. cầm xe phải bít rất rất nhìu về mọi thứ về xe, từ máy móc (zin-lô-đồ lên đời v.vv....) đến vụ giấy tờ (giả-thật-sàng v.v....). chưa kể phải có "máu" mới tham gia dc cái giới làm ăn này (cái này thì mình ko dám chắc 100%, nhưng mình thấy ai làm cái này cũng có vốn lớn, quen bít rộng và ...tố chất riêng nữa). túm lại thấy ko ổn tý nào khi cả nhóm tham gia mà ko ai rành về lĩnh vực mình định cầm. . suy nghĩ kỹ nha pác

17. 1 người đã khen chủ đề này:

Khen ngợi
    51
    Có 55 chủ đề được khen ngợi
    Nhận được 177 lời khen
    Trích lời huyngo viết: Xem bài viết
    Tốt nhất anh kiếm ng` wen hoặc đi làm ở tiệm cầm đồ cho quen đi nhiều vấn đề lằm anh ui. xem là 1 chuyện còn phải quen biết rộng rãi nữa ,...bla bla . vd như xem xe xong , giấy tờ xong , ... thấy gnhi ngờ còn xác minh xe nữa .H có nh` thủ đoạn lừa đảo lắm , trong nghề còn bị lừa vd : cà vẹt xe đá chỉ có 1 mặt thật , 1 mặt giả ......

Chỉnh sửa lần cuối bởi: ẢoTungChảo, lúc 21:37 -- 25/04/2011

19. 2 người đã khen chủ đề này:

Quuyền hạn của bạn