Vào lúc: 08:09 23/04/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: Tuan Tien
Vào lúc: 22:01 12/04/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: 5GIAYLUXIPHE
Vào lúc: 22:14 16/03/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: vinasource
Vào lúc: 13:37 19/09/2013
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: phungsonnavn

Có bài viết mới
Vào lúc: 12:54 23/04/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: FMQuang
Vào lúc: 12:11 23/04/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: studio
Vào lúc: 15:49 18/04/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: Kennykid
Vào lúc: 21:21 17/04/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: kenny_uy
Vào lúc: 06:28 24/04/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: Fz8
Vào lúc: 02:14 24/04/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: VincenteLong
Vào lúc: 01:59 24/04/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: VincenteLong
Vào lúc: 01:53 24/04/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: NAQ83
Vào lúc: 01:05 24/04/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: NAQ83
Vào lúc: 00:49 24/04/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: julyfunny7
Vào lúc: 00:47 24/04/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: Support.SgShop
Vào lúc: 00:47 24/04/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: Support.SgShop

Trang 1/4 1234 cuốicuối
Hiển thị từ 1 - 10 / 36
    Khen ngợi
    13
    Có 14 chủ đề được khen ngợi
    Nhận được 28 lời khen

Unhappy Không ký biên bản vi phạm vì không có lỗi.

Khoảng 9h tối ở khúc Phú Lợi (Bình Dương),em mình đi uống cf về dừng đợi đèn đỏ thì một đoàn bão chạy lên.Lúc đó thì phía trước CSGT đã đón sẵn rồi,thế là em mình cũng bị gom vô.
    Biên bản vi phạm ghi là "Chạy xe thành đoàn" + "ko gắn kiến chiếu hậu" mặc dù có gắn kiến zin bên trái.Ngoài ra thì giấy tờ đầy đủ.
    Em mình ko chịu ký tên,bỏ xe đó cầm giấy tờ xe,bằng lái đi về tại vì mình có lỗi đâu mà ký. Nói thêm rằng là em mình mới 18t thôi, còn yếu vía mấy vụ này, nên ko dám ghi ý kiến vào biên bản.
    Vậy mình lấy xe ra như thế nào?Có tranh cãi lại vụ này ko?
    Thanks.

1 vợ, 2 con, 3 tầng, 4 bánh

2. 1 người đã khen chủ đề này:

Khen ngợi
    0
    Có 10 chủ đề được khen ngợi
    Nhận được 17 lời khen
    khuyên bác 1 câu , ko kí mới là khổ đấy bác ah, bác ko kí thì nó sẽ ko đưa biên bản cho bác đúng ko, hồi đó e cũng thế , ko quen biết thì nhớ cò thôi , ko có biên bản sao giải quyết.

Khen ngợi
    20 210
    Có 4 028 chủ đề được khen ngợi
    Nhận được 31 279 lời khen
    Trích lời ducescape viết: Xem bài viết
    Khoảng 9h tối ở khúc Phú Lợi (Bình Dương),em mình đi uống cf về dừng đợi đèn đỏ thì một đoàn bão chạy lên.Lúc đó thì phía trước CSGT đã đón sẵn rồi,thế là em mình cũng bị gom vô.
    Biên bản vi phạm ghi là "Chạy xe thành đoàn" + "ko gắn kiến chiếu hậu" mặc dù có gắn kiến zin bên trái.Ngoài ra thì giấy tờ đầy đủ.
    Em mình ko chịu ký tên,bỏ xe đó cầm giấy tờ xe,bằng lái đi về tại vì mình có lỗi đâu mà ký. Nói thêm rằng là em mình mới 18t thôi, còn yếu vía mấy vụ này, nên ko dám ghi ý kiến vào biên bản.
    Vậy mình lấy xe ra như thế nào?Có tranh cãi lại vụ này ko?
    Thanks.
    Trường hợp của em bác, nếu ko ký vì không có lỗi là đúng, nhưng cần phải ghi vào phần ý kiến người vi phạm và cái thứ 2 nữa là cần phải có người làm chứng, nếu có thêm bằng chứng gì khác nữa (vd như chụp hình, quay phim, ghi âm...) có giá trị đủ để chứng minh mình không vi phạm, thì bác có thể gửi đơn khiếu nại lên cơ quan ở trên cấp cao hơn để giải quyết!

5. 1 người đã khen chủ đề này:

Khen ngợi
    13
    Có 14 chủ đề được khen ngợi
    Nhận được 28 lời khen
    cái khó là không ghi ý kiến gì cả. Này mai thứ 2 rồi,lên đồn không biết giải quyết như thế nào đây. Bên CSGT có cho mình xem lại biên bản và ghi ý kiến lại ko?

1 vợ, 2 con, 3 tầng, 4 bánh

Khen ngợi
    193
    Có 407 chủ đề được khen ngợi
    Nhận được 1 292 lời khen
    tự ý bỏ xe 2 tr 5

Khen ngợi
    20 210
    Trích lời ducescape viết: Xem bài viết
    cái khó là không ghi ý kiến gì cả. Này mai thứ 2 rồi,lên đồn không biết giải quyết như thế nào đây. Bên CSGT có cho mình xem lại biên bản và ghi ý kiến lại ko?
    Ko có vụ này đâu bác, lên bác cứ nói là lúc đó em của bác đòi ghi ý kiến vào BB nhưng mấy XXX lúc đó ko cho ghi, xem trên đó giải quyết sao.

Còn cái vụ gắn kiếng jin bên trái, là bác đúng hoàn toàn nhé bác, đừng sợ gì cả:

Trích lời Nghị định 34 viết:
    Điều 20. Xử phạt người điều khiển xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy vi phạm quy định về điều kiện của phương tiện khi tham gia giao thông

1. Phạt tiền từ 80.000 đồng đến 100.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
    a) Không có còi; đèn soi biển số; đèn báo hãm; gương chiếu hậu bên trái người điều khiển hoặc có nhưng không có tác dụng;
    Nếu bác muốn làm tới chuyện này, thì khi bác lên giải quyết, bác khoan nói gì cả, bác gặp XXX chỉ huy hay ai đó có thẩm quyền giải quyết hành chính vụ này, cho ra ngay chỗ xe bác đang bị giữ, rồi sau đó bác mới nói ra cái vụ kính chiếu hậu này, bác mà nói ngay từ đầu, ở đó alo cho nhau ra ngay chỗ xe bác gỡ cái kiếng trái của bác ra là bác thua, mình ko có chứng cứ gì nói được.

Khi đã ra xe rồi và thấy còn kiếng, bác làm tới cho em, nếu cần có thể làm đơn khiếu nại hoặc kiện ngược lại XXX đó vì không nắm rõ Luật GTĐB, đề nghị có biện pháp xử lý XXX đó. Lúc này bác đang nằm kèo trên rồi.
    Luật đã quy định rõ ràng rồi, không cần cả 2 kiếng, chưa kể là bác có kiếng trái và kiếng jin nữa, mà XXX ghi vậy, thì bác cứ làm tới cho em.

9. 5 người đã khen chủ đề này:

Khen ngợi
    20 210
    Trích lời duybao1992 viết: Xem bài viết
    tự ý bỏ xe 2 tr 5
    Điều khoản nào trong Luật quy định trích dẫn ra cho anh em tham khảo luôn được không bác?

Khen ngợi
    20 210
    Trích dẫn cho bác chủ 1 lá đơn khiếu nại để bác tham khảo:

Dự thảo đơn khiếu nại

Cộng hòa Xã hội Chủ nghĩa Việt Nam
    Độc lập – Tự do – Hạnh phúc

ĐƠN KHIẾU NẠI
    TP. Hồ Chí Minh, ngày 05/7/2012
    Kính gửi:
    - Ban Giám đốc Công an Thành phố Hồ Chí Minh;
    - Thanh tra Công an Thành phố Hồ Chí Minh;
    - Phòng CSGT Đường sắt - Đường bộ
    - Tổ Điều lệnh PC67
    - Công an quận 4;
    - Tổ Giải quyết khiếu nại, tố cáo, Uỷ ban nhân dân TP. Hồ Chí Minh;
    - Báo Pháp luật;
    - Báo Tuổi trẻ;
    - Báo Thanh niên;
    - Báo điện tử VNExpress.

Tôi tên: xxxxxxxxxxx, sinh ngày xxxxx.
    CMND số xxxxxxx cấp ngày xx/xx/xxx tại xxxx.
    Ngụ tại địa chỉ xxxxxxxx.
    Số điện thoại: xxxxxxx.

Tôi viết đơn này xin trình bày sự việc như sau:

Chiều tối ngày 04/7/2012, khi vào đón người nhà tại Tòa nhà H3, số 384 Hoàng Diệu, tôi có đậu xe ô tô 4 chỗ BKS xxS-xxxx vào giữa dãy xe đang đậu ngay sát lề phải đường số 45 bên cạnh Tòa nhà này, nơi không có biển cấm dừng, cấm đỗ xe, và cạnh lề cũng không có vạch vàng liên tục (cấm đậu). Như vậy, việc đỗ xe hoàn toàn phù hợp với Điều 18 (Dừng xe, đỗ xe trên đường bộ) và 19 (Dừng xe, đỗ xe trên đường phố), Luật Giao thông đường bộ.

Sau đó, vào khoảng 19h15, khi tôi ra lấy xe, thì thấy rất đông cảnh sát mặc sắc phục màu xanh, trên mũ có dòng chữ CSTT đứng dọc theo và tháo tất cả các biển số xe ô tô đang đậu trên đường 45 dọc bên hông Tòa nhà H3, trong đó có xe tôi. Khi tôi đến gần, các cảnh sát này đề nghị kiểm tra giấy tờ xe và giữ Giấy phép lái xe của tôi, đồng thời bỏ lại biển số sau khi tôi ký biên bản. Trong biên bản, ông Đặng Hoàng Tuấn, Thượng úy có ghi lỗi “đỗ ở lòng đường trái quy định của pháp luật” và hẹn tôi “sáng mai ra 92 Hoàng Diệu giải quyết” (giấy hẹn lại ghi ngày 7/7/2012 giải quyết). Tôi có ghi ý kiến của mình vào biên bản “đường 45 không có biển cấm dừng, cấm đỗ”. Sau đó, các cảnh sát này lên ô tô, mô tô chạy thẳng, bỏ lại biển số xe tôi mà không gắn vào như ban đầu.

Như vậy, có 3 vấn đề sau không đúng pháp luật:

1. Thứ nhất, việc lực lượng cảnh sát phường 6, quận 4 tháo biển số xe hàng loạt là sai quy định của pháp luật, cụ thể là Nghị định 34/2010/NĐ-CP ngày 02/4/2010 về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, theo đó, từ ngày 20/5/2010, lực lượng xử phạt sẽ không được tháo, tạm giữ biển số xe vi phạm như trước đây.
    2. Thứ hai, theo điều 18, 19, Luật Giao thông đường bộ do Quốc hội thông qua, tôi đậu xe hoàn toàn hợp lệ, tuân thủ các điều này và không vi phạm quy định của pháp luật. Như vậy, lý do phạt “đỗ ở lòng đường trái quy định của pháp luật” là không chính xác.
    3. Thứ ba, theo Nghị định số 27/2010/NĐ-CP ngày 24/3/2010 quy định việc huy động các lực lượng Cảnh sát khác và Công an xã phối hợp với Cảnh sát giao thông đường bộ tham gia tuần tra, kiểm soát trật tự, an toàn giao thông đường bộ trong trường hợp cần thiết, thì các cảnh sát đã lập biên bản các xe mà không xuất trình được Quyết định hoặc Kế hoạch huy động với cấp có thẩm quyền quy định tại điều 5 và trường hợp cần thiết quy định tại điều 4 của Nghị định này. Do vậy, hành động này là không đúng với thẩm quyền và quy định.

Bên cạnh đó, một viên cảnh sát trẻ còn hùng hổ đe dọa người nhà tôi không được chụp ảnh, quay phim và sẽ tịch thu máy ảnh. Trước đó, một tài xế taxi Vinasun đậu đầu tiên của dãy còn bị các cảnh sát này quát tháo “"thu xe NÓ về phường, không cho NÓ lái xe nữa". Những phát ngôn và hành động trên hoàn toàn không theo đúng 6 lời Bác Hồ dạy với ngành công an nhân dân.

Tôi có các bằng chứng về hình ảnh, đoạn phim, ghi âm và nhân chứng ở hiện trường chứng minh cho sự việc trên.

Bằng đơn này, kính đề nghị Ban lãnh đạo/Thanh tra Công an Tp. Hồ Chí Minh xem xét giải quyết.

Kính đề nghị quý Báo có ý kiến để người dân hiểu rõ hơn và thực thi tốt hơn nữa các quy định của Pháp luật.

Tôi xin chân thành cảm ơn!

Người làm đơn

xxxxxxxxxx.

12. 10 người đã khen chủ đề này:

Khen ngợi
    20 210
    Nếu bác chủ cứng thì có đường thắng trong vụ này!

Khen ngợi
    20 210
    Bác chủ chắc đi ngủ rồi, hy vọng bác kịp vô đọc bài của e trước khi ngày mai chinh chiến

15. 2 người đã khen chủ đề này:

Trang 1/4 1234 cuốicuối

Quuyền hạn của bạn