Vào lúc: 11:40 21/10/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: daitin-gazi
Vào lúc: 10:01 17/10/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: maket0101
Vào lúc: 22:45 25/09/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: galogo0987
Vào lúc: 21:19 03/09/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: duydn
Vào lúc: 14:09 16/06/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: huutai2106
Vào lúc: 10:07 08/06/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: loihangdecal
Vào lúc: 09:01 01/06/2014
Vào lúc: 10:54 27/05/2014
Vào lúc: 13:37 19/09/2013
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: phungsonnavn

Có bài viết mới
Vào lúc: 00:19 30/09/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: kenbyssc
Vào lúc: 19:17 24/10/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: kemmynguyen
Vào lúc: 18:31 24/10/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: vinhtu87
Vào lúc: 17:53 24/10/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: I'VivaR
Vào lúc: 16:49 24/10/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: wanbee
Vào lúc: 16:04 24/10/2014
Xem bài viết mới nhất Gửi bởi: trucchison

Trang 8/28 ĐầuĐầu ... 45678910111218 ... cuốicuối
Hiển thị từ 71 - 80 / 272
    Khen ngợi
    1
    Có 30 chủ đề được khen ngợi
    Nhận được 72 lời khen
    Trích lời haithanhleminh viết: Xem bài viết
    Sợ quá, không tưởng tượng nổi, sao lại có người bán hàng nổ thế nhỉ.
    Sáng nay mình đến một cửa hàng ở phố Huế, thấy con Suzuki như trong bài này màu đen để ở ngoài, đã tháo 2 hộp đựng đồ, hỏi giá ông chủ báo 70tr, lẽ ra là 73tr nhưng nếu thích thì để cho 70tr vì đây là hàng nhập khẩu. Mình có nói hãng báo giá đề xuất có 45.499tr thì ông ấy mắng và nói lớn, hàng đấy là hàng Tàu mua làm gì, còn đây là hàng nhập khẩu, xe nhìn đẹp và khôn như thế, ở bên trong còn 1 con nữa nguyên hộp màu tem hồng. Ông ấy cũng bảo giá 70tr có người đặt rồi nhưng nếu thích thì ông ấy để cho cũng hàng nhập khẩu chính hãng! . Mình đến xem kỹ 2 con thì đúng như những gì bạn chủ topic nói, phía trên đèn hậu còn có dán giấy ghi các thông tin về xe và đã bị lột đi một nửa nhưng vẫn để lộ các thông tin như Xuất sứ: .... uốc. Mình nghĩ đó là chữ Trung Quốc!
    Ngậm ngùi đi về mà chẳng dám nói câu nào, điện thoại cho 3 đại lý ở Hà nội thì mỗi nơi báo 1 giá, có nơi báo đúng giá đề xuất, có nơi báo 50tr nhưng đều không có hàng, họ ghi số điện thoại và nói khi nào có hàng sẽ báo, khoảng từ 4,5 ngày đến vài tuần.
    Cũng kết con này nhưng chắc phải từ từ mua chứ không lại bị làm giá thôi.
    có thể hàng mà bạn xem là hàng China nhập khẩu, vì con này có sản xuất ở TQ trước mình mấy năm. Bạn chỉ cần để ý nếu nó xài BXC chứ không phải Fi thì đúng là hàng China nhập khẩu, mà như thế giá khoảng 70 triệu là đúng rồi.
    Còn con GZ150 của Su VN lắp ráp có làm giá lắm cũng chỉ 55tr là cùng.
    Hàng của Su VN thì có tem tiếng việt dán ở dưới càng xe, có sách hướng dẫn bằng tiếng việt để trong thùng.

===== Bổ sung vào lúc 09:47 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 09:41 =====

Hôm mình đi mua ông chủ với mấy tay thợ cũng nổ gớm lắm, nào là xe này VN lắp ráp, cục máy nhập từ Nhật Bản.
    Nào là xe này quá đẹp, hơn EN xa ... đủ thứ.
    Sau mình chỉ cười trừ, bảo là anh nói làm gì, em xem giấy đăng kiểm của Cục đăng kiểm rồi, máy sản xuất ở đâu em biết.
    Vậy mấy cậu tịt luôn.
    Mình còn chỉ từng chi tiết xấu cho chúng nó xem, như là cái cổ, cái đèn pha ... rồi kiểm tra từng cái gioăng cao su, dây rợ vạch ra chỉ cho hắn thấy chữ Mẽo luôn. Mấy cậu ngậm câm hết.

2. 1 người đã khen chủ đề này:

Khen ngợi
    866
    Có 255 chủ đề được khen ngợi
    Nhận được 622 lời khen
    Chỉ có ghi-đông + gác chân nhìn hơi yếu. Mod lại chổ này xong là ok. Giá tốt quá rồi!!!

Khen ngợi
    0
    Có 2 chủ đề được khen ngợi
    Nhận được 12 lời khen
    Đợi xem tiếp review của bác Batchynsung. E cũng đang máu còn này, mà chắc phải sang tháng mới có tiền. Lúc đó chắc cũng đã hết khang hàng rồi.

Khen ngợi
    71
    Có 35 chủ đề được khen ngợi
    Nhận được 48 lời khen
    Giờ su mà ra thêm 1 em Sport nữa thì quá ngon lúc đó anh em thêm nhiều sự lựa chọn

Khen ngợi
    866
    Nhận được 622 lời khen
    Công nhận SU năm nay chơi dữ thiệt. 2 con EN & GZ, con nào cũng ok hết...chẹp chẹp...

Khen ngợi
    1
    Có 1 chủ đề được khen ngợi
    Nhận được 2 lời khen
    Trích lời Batchynsung viết: Xem bài viết
    có thể hàng mà bạn xem là hàng China nhập khẩu, vì con này có sản xuất ở TQ trước mình mấy năm. Bạn chỉ cần để ý nếu nó xài BXC chứ không phải Fi thì đúng là hàng China nhập khẩu, mà như thế giá khoảng 70 triệu là đúng rồi.
    Còn con GZ150 của Su VN lắp ráp có làm giá lắm cũng chỉ 55tr là cùng.
    Hàng của Su VN thì có tem tiếng việt dán ở dưới càng xe, có sách hướng dẫn bằng tiếng việt để trong thùng.

===== Bổ sung vào lúc 09:47 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 09:41 =====

Hôm mình đi mua ông chủ với mấy tay thợ cũng nổ gớm lắm, nào là xe này VN lắp ráp, cục máy nhập từ Nhật Bản.
    Nào là xe này quá đẹp, hơn EN xa ... đủ thứ.
    Sau mình chỉ cười trừ, bảo là anh nói làm gì, em xem giấy đăng kiểm của Cục đăng kiểm rồi, máy sản xuất ở đâu em biết.
    Vậy mấy cậu tịt luôn.
    Mình còn chỉ từng chi tiết xấu cho chúng nó xem, như là cái cổ, cái đèn pha ... rồi kiểm tra từng cái gioăng cao su, dây rợ vạch ra chỉ cho hắn thấy chữ Mẽo luôn. Mấy cậu ngậm câm hết.
    Chắc là không phải, vì trước khi đi mua mình đã đọc rất kỹ bài review của bạn. Ngắm nghía con đấy khoảng 30' thì nhận thấy chắc khác cái gì so với bạn mô tả, kể cả cái ống dãn dầu phanh có chữ Tàu bửn mình cũng xem luôn. Ông chủ còn quảng cáo con này phun xăng điện thử FI nên rất tiết kiệm - chỉ tay ra con Lead của mình mà nói "Nó chỉ ăn xăng bằng nửa con kia thôi, mất khoảng 1,8lit trên 100km là cùng!". Khi mình bảo để cân nhắc đã thì ông ấy bảo gọi điện vào máy ông ấy, và bồi tiếp không lấy nhanh thì sẽ có người khác lấy ngay, có gì thì gọi điện vào số máy đó.
    Mình nghĩ bán hàng thì phải có cái tâm, không biết ông ấy nổ như vậy thì kinh doanh kiểu gì nhỉ? Liệu bán được cho bao nhiêu người?
    Bạn Batchynsung có biết chỗ nào có xe không, mình cũng rất kết con này nên muốn mua để thỉnh thoảng đi phượt, gọi cho mấy đại lý ở Sơn tây, Quán Sứ hay Đội Cấn đều không có hàng.

Chỉnh sửa lần cuối bởi: haithanhleminh, lúc 20:50 -- 20/08/2012

Khen ngợi
    1
    Có 0 chủ đề được khen ngợi
    Nhận được 0 lời khen
    Mình cũng khoái con ngày, đang ngâm cứu nhưng cũng không vội lấy ngay để bị làm gía, từ từ xem anh em review thế nào đã. Có mấy chỗ chưa rõ mong bạn Batchynsung cho thêm tí thông tin hai hộp đồ bên hông em nó khoảng mấy lít, liệu đường trường nó có được 1,8l / 100 km không, trong thành phố thì thế nào

Khen ngợi
    1
    Có 1 chủ đề được khen ngợi
    Nhận được 2 lời khen
    Trích lời nsongthoicnghe viết: Xem bài viết
    Mình cũng khoái con ngày, đang ngâm cứu nhưng cũng không vội lấy ngay để bị làm gía, từ từ xem anh em review thế nào đã. Có mấy chỗ chưa rõ mong bạn Batchynsung cho thêm tí thông tin hai hộp đồ bên hông em nó khoảng mấy lít, liệu đường trường nó có được 1,8l / 100 km không, trong thành phố thì thế nào
    Ăn uống thì không biết nhưng hộp đựng đồ thì cũng hay phết, cao khoảng 32cm, dài khoảng 40cm, rộng khoảng 15cm. Hôm mình mở ra thấy ở trong đựng 2 chai nước lavie 1.5lit mà phía trên nó vẫn còn đựng thêm đc nữa. Tuy nhiên khóa thì cảm giác không đc chắc chắn, kể cả cái then để giữ cái nắp phía trên cũng thấy giả giả, kèm theo 2 đai hình như bằng nhựa dẻo để giữ khi mở.

Khen ngợi
    866
    Nhận được 622 lời khen
    Hok thấy cập nhật gì??? Có gì hay thì cập nhật tiếp di anh em! ^^

Khen ngợi
    10
    Có 3 chủ đề được khen ngợi
    Nhận được 3 lời khen
    - Một số chi tiết trông rất Khựa, như là chỗ cái cổ xe, cái baga để bắt 2 cái thùng, cái để chân ... múi hàn rất là thô

hi bạn! chúc mừng bạn đã có được chiếc gz đầu tiên ở Huế

chiếc En cũng vậy bạn à, khung sườn hàn rất tệ, ở cái cổ xe giống như bạn nêu

bạn cho hỏi thăm: cặp vỏ cheng shin chạy êm không bạn, có cần phải thay cái vỏ khác không? mình nghe mấy anh em chạy En than phiền cặp vỏ cheng shin của En quá chừng, nhiều người phải thay vỏ sau vì bị trợt nhiều phen

mình đang phân vân giữa chiếc Gz này và chiếc En

trong từng chi tiết thì Gz thiết kế đẹp hơn

máy móc thì giống, chỉ khác tí xíu về công suất

mình chỉ băn khoăn về trọng lượng, vì mình di chuyển trong nội thành Sài gòn cũng nhiều, đường xá thì chật hẹp, xe cộ thì đông đúc, liệu với chiếc xe hơi nặng, và khá "dềnh dàng", "tốn đất" như gz thì mình có gặp khó khăn khi điều khiển, dẫn dắt khi đi vào nơi đông đúc, chất hẹp không bạn?

khi mua mình có cuốn sách hướng dẫn sử dụng không bạn? (user guide)

với lại, với người mới mua, mới chạy chiếc Gz này lần đầu, thì bạn cho lời khuyên, lưu ý gì khi chạy để an toàn - vì chiếc này nặng và dềnh dàng nên mình nghĩ sẽ khó điều khiển lúc mới bắt đầu

tks bạn nhiều,

regards

Trang 8/28 ĐầuĐầu ... 45678910111218 ... cuốicuối

Quuyền hạn của bạn