Cảnh giác 1 thủ thuật nhỏ giúp các bác tiết kiệm đc 1 chút xăng mỗi khi đi đổ xăng

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi shogunvietnam, 27/1/14.

1. shogunvietnam

shogunvietnam Bằng A2

Ko biết viết bài ở đây đúng ko. Nếu sai chỗ mod chuyển giùm mình nhé.

Ko biết mấy bác hay đổ xăng có để ý. Nhiều lúc đổ xăng, khi đồng hồ chỉ tới con số mình yêu cầu thì tụi nhân viên nó nghiêng cái tay cầm và rút ra làm cho xăng chảy ngược vào lại. Thiết nghĩ cái ống đổ xăng thì to, mỗi lần làm như thế cũng bay mất gần 1 ly xăng chứ ko ít.

Mình thì có 1 ý chia sẻ với các bác là cách này mình thực hiện cũng bớt tình trạng này đi nhiều lắm. Thường mỗi lần mình đổ xăng là 50k. Mình luôn thủ sẵn 100k trong tay hoặc hơn nhưng thủ sẵn cầm trên tay nhé. Khi đồng hồ đạt đúng 50k thì đưa liền cho tụi nhân viên. Mình đưa với thái độ dứt khoát nhưng cũng chầm chậm. Thường thì tụi nhân viên 1 tay cầm tiền, 1 tay còn lại cầm vòi sẽ rút ra và lấy tiền thối cho mình và nhận tiền, lúc đó xăng sẽ chảy vô bình đầy đủ.

Thường thì mình dùng cách này tỷ lệ đậu là 70%. Nhưng đôi lúc gặp mấy thằng láu cá. 1 là ko nhận tiền ngay, vẫn ngửa tay cầm để xăng chảy vào bồn và sau đó thối tiền sau, 2 là láu cá hơn nữa là tay cầm xấp tiền nhận tiền của mình còn tay kia ngửa ra đề xăng chạy lại. 2 loại này thì nó cố tình rồi nên mấy bác nên nói thằng, chửi thẳng tụi nó vì mình đi mua chứ ko đi xin, với lại cây xăng thường đông khách hàng nên tụi nó cũng ko dám làm gì mình đâu.

Vài ý kiến nhỏ chia sẻ thui có gì mấy bác chém nhẹ.

2. hugodepzai173

hugodepzai173 Bằng A4

Theo mình thì cách này ko khả thi lắm. Duyệt để mọi người chia sẻ thêm nhé.

3. rohanle

rohanle Bằng A3

Có vẻ không đúng lắm, bình xăng xe mình 4l, đổ đầy a95 vị chi là 24.710*4 = 98.440, vào cây xăng là đổ đầy bình để tránh tình trạng gian lận,phần lớn lúc nào cũng trả tầm 95k, vậy là 98.440 - 95.000 = 3440. Do sợ tràn nên ko bấm cho nó ọc ra ngoài cũng hợp lý. Nói như bro cái dây xăng nó dài vậy ko lẽ chứa được có 3440 xăng, ko biết cái máy bơm xăng tính lượng xăng ra thế nào nhỉ :82:
    p/s : lúc đổ thường chống đứng vs nhìn vào bình còn có lèo tèo 1 ít xíu xăng do mình hay cố chạy tới một cây xăng quen thuộc :65:

#3 rohanle, 27/1/14
    Sửa lần cuối: 27/1/14
  4. Q.a.T

Q.a.T Bằng A3

hợp lý nhất là kiếm can 10 lít ra đong cho đủ rồi về lấy phễu đổ thế là yên tâm ! kkk

5. KhoiMD85

KhoiMD85 Bằng A1

E thấy cứ đầy bình là ok hết :D

6. Tyler

Tyler Bằng A4

e xin bái phục!

7. shogunvietnam

shogunvietnam Bằng A2

Đầy bình luôn là cách ổn nhất nhưng nhiều khi lẻ lẻ cũng khó chịu lắm. Cá nhân mình thấy mọi người luôn đổ 20k 30k 50k là 80%
    Xe bác 4L nhưng đâu phải bác để hết rùi mới đổ. Mình nghĩ kim tới vạch đỏ ra đồ tầm 70k là Ok rồi. Lúc đó đưa 100k và chờ thối lại.
    Xe mình Fu neo. Khi nào kim tới vạch đỏ chạy vào đổ đúng 50k là mém đầy mình.

8. shogunvietnam

shogunvietnam Bằng A2

Mình nhiều khi đổ xăng. Đôi lúc ko chuẩn bị trước thì bị làm cho 1 vố thấy nó nghiên tay cầm để xăng chảy lại mà muốn xót luôn.

9. ngocbao176

ngocbao176 Bằng A4

co 1 ly xang cũng tính,tính cái nào kiếm tiền thiết thực hơn di b

10. shogunvietnam

shogunvietnam Bằng A2

Ờ. Bác giàu rùi thì không nói. 1 ly xăng tính ra cũng gần 10k. 1 tháng trung bình đổ tầm 5 6 lần tính ra 1 tháng cũng mất 50k. Mình thấy mẹ đi chợ còn mặc cả 500d, 1000d thì tiết kiệm đc bao nhiêu thì tiết kiệm thui.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...