AB FI tự nhiên bị chết máy

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi huutung198x, 15/6/12.

1. huutung198x

huutung198x Tập Lái

Em có con xe AB FI mới đi đc 8k km...đi bt không vấn đề gì, sáng nay dắt xe ra khỏi nhà đi làm cũng không vấn đề gì. Tự nhiên đến gần công ty e nhả ga để dừng xe ghi vé rồi kéo ga lên thì tự nhiên xe chết máy. Đề hoài vẫn không nổ được. E kiểm tra thì xăng vẫn đầy bình (mới đổ xăng bị tràn bình), ắc quy vẫn ổn..Không biết là bị làm sao nữa ? Mong các bác giúp em khắc phục :)

2. mcantony2010

mcantony2010 Bằng A2

bugi bác ah. coi chừng chết bugi hoặc ic, mobin

3. tuannguyen3108

tuannguyen3108 Bằng A3

ko bị sao cả! xe bạn bị ngộp xăng thui hạng chế bật tắt chìa khóa nhìu lần nhé... ko vấn đề j cả

4. Little_Devil

Little_Devil Bằng A2

Thời gian trước mình hay bị như bạn lắm ... Sáng sớm khi lấy xe đi làm, bạn nhớ đề máy xong để đó khoảng 2-3 phút cho xăng nhớt bơm lên máy, đừng đề xong chạy liền là ko ổn đâu nha ^^ Chúc xe bạn mau hết bệnh.

5. huutung198x

huutung198x Tập Lái

tks các bác...lúc chiều em ra lấy xe, đạp cần khởi động vài cái là đề được luôn...Lại ngon lành ko sao nữa, xe vẫn chạy ngọt...Chắc là do sáng vội vít ga đột ngột nên xe bị ngộp xăng

6. tranmac

tranmac Bằng A1

-chỉnh lại buzi hết liền ah,

7. lulucute

lulucute Bằng A1

chống đứng lên mở hết tay ga ( vặn hết ga) rồi ấn nút đề khoảng 5-6 lần , rùi nổ máy bình thường:D

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...