Thủ tục hành chính Cần tư vấn - số khung Hornet 250

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi mgdaubo, 8/5/16.

1. mgdaubo

mgdaubo Tập Lái

(đã post bên diễn đàn "Chợ xe" nhưng thấy bên này thì phù hợp hơn, Mod có đi ngang thì xoá giúp em thread bên kia với ah).

Hi các bác các anh các chị.

Tình hình là em đang định mua con Hornet 250, máy móc các thứ em đã check OK, nhưng em còn lăn tăn vụ giấy tờ, em có vài thắc mắc:

1. Cà vẹt xe mới đăng ký hồi tháng 1/2016, trên cà vẹt không thấy chữ "tịch thu xung công quỹ", và chủ xe cam đoan là HQCN, nhưng theo em biết thì Hornet ngưng sản xuất từ khi VN chưa cho nhập khẩu xe phân khối lớn nên làm gì có HQCN, cái này có đúng ko các bác?

2. Số khung 11 chữ số: MC04100xxxx, số máy 250TE103xxxx. Em thử tra google thì toàn ra hướng dẫn decode cho số khung 17 chữ số. Nhờ các bác giúp giùm xe này là đời bao nhiêu.

3. Xe đăng ký ở SG, chủ xe nói cứ cầm cái hình chụp của cavet vào 828 Nơ Trang Long là check được gốc gác hết. Em chưa làm thủ tục mua bán, chưa phải chủ xe thì có hỏi được thông tin gốc gác ko? bác nào có kinh nghiệm vụ đi check cavet và giấy tờ ở 828 thì chia sẻ cho em vơi.

Thank you các bác nhiều :)

2. kupid

kupid Bằng A4

lên 282 check đi bác ra ngay thôi, đúng là hornet giấy tờ ok mới đăng ký lại ra biển 5 số dc, nhưng cũng kiểm tra cho yên tâm

3. mgdaubo

mgdaubo Tập Lái

Thank bác,

Sáng nay mình vừa vào 282 check, lơ ngơ đi vào, họ chỉ qua bên kho (là cái toà nhà 3 tầng), lên lầu 1 gặp chị tên Thắm, chị này lấy hồ sơ rồi đọc cho mình so sánh thông tin cavet, ko mất đồng phí nào :)

Ko biết chỉ so sánh mấy thông tin trên cavet vậy là ok chưa hả các bác?

4. mgdaubo

mgdaubo Tập Lái

Tình hình là check 282 như vậy mình cũng yên tâm phần nào, nhưng còn 1 thắc mắc lớn là: con xe này đời nào.

- Cavet ghi đăng ký lần đầu 2001. Cái năm đăng ký lần đầu này chắc chẳng có ý nghĩa gì.
    - Xe nhìn khá mới, chữ tiếng Nhật còn in rõ ràng trên thân. Đồng hồ màu trắng và ko có đồng hồ xăng, có đồng hồ nhiệt; chế hoà khí ko thấy có dây điện gì --> chắc đời trước 2000.
    - Số khung MC04100xxxx, số khung in rất rõ ràng trên khung xe, chỗ cổ xe bên phía phải. Tra nát google cũng ko decode được, thấy có 1 website nói code MC04 là của CM250T. Có khả năng nào là khung xe này của 1 con CM250 ráp vào ko? và nếu vậy thì sau đi sang tên có vấn đề gì ko các bác (giả sử giấy tờ của nó trong 282 đang ok)?

Mong các bác giải đáp giúp sớm để mình yên tâm rước em nó về :)

5. congdiec

congdiec Tập Lái

bạn mua con này bao nhiêu vậy bạn

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...