Cảnh giác [Cảnh giác] Đằng sau một âm mưu không thành!!!!!!!

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi longca21, 13/8/10.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. longca21

longca21 Bằng A2

Chuyện là như thế này........Lúc tầm 13h30 em và 1 mem trong club (hoàng) đi mua cái khóa 10 để sửa cái xe, đi 1 xe, đến tiệm thường hay mua gần nhà pác hoàng bên Bình Dương á, em vào mua đồ, chìa khóa vẫn cắm, pác hoàng ngồi trên xe canh, vào mua xong thì trời mưa, về ko kịp,pác hoàng chạy vào trú cùng em, ko rút chìa khóa ra, nhưng xe dựng rất sát chừng 2,3 bước chân và trước mặt, ko bị khuất, mưa lại to nên em ỷ y...Trong lúc trú thì có khoảng 3 tên mặc áo mưa jống y nhau, kiểu = nhựa trong suốt có bông bông, loại 8k 1 cái, em đoán tụi này mua cùng 1 chỗ @-)@-),2 thằg 1 xe và 1 thằng đi bộ , ...Thế rùi 3 thằng đi vào mua cai bay tô xi măng á, xong rồi đứng đó 1 lúc mà ko đi liền (kiểu như mún dò xem ai là chủ xe) mặc dù thằng nào cũng có áo mưa,1 lúc sau có 1 thằng đi sipo đi ngang wa chậm chậm nhưng ko vào và em để ý mặc áo mưa y chang.... thế là 1 trong 3 thằng hỏi em với pác hoàng đường về đồng nai là đường nào, em và pác hoàng chăm chú trả lời thì thằng đi bộ ra tay, tiến tới xe em, mặc dù trả lời nhưng em cũng có cảnh giác nó bật chìa khóa và đề nhưng khổ 1 cái là cái đề em đã bị hư từ trước lúc tour Phan Thiết 19/6 mà chưa có $ sửa, em thấy nó bấm 2,3 cái, mà nó ko leo lên yên liền, em chạy ra jựt lại chìa khóa, và thằng đó bỏ chạy, chiếc sipo màu đỏ trắng đang đi từ từ và nó leo lên phóng thẳng, mưa vẫn to, em giựt lại chìa khóa đầu óc wẫn wá, chuyện xảy ra 4,5s mà chả ai bik j hết, pác h cũng ko bik j lun :-??, lúc đó 2 thằng hỏi đường lấy xe đi thì em mới bình tĩnh lại suy nghĩ, em nghĩ tụi nó đi ngang wa thấy xe em có chìa khóa, sau đó tụi nó bàn tính và way lại thực hiện âm mưu,giả bộ vào mua đồ, có 4 thằng trên 2 xe, thằng đi bộ là thằng đi cùng với sipo đỏ....jờ vẫn còn cảm jác :(.....Viết report mà tim đập chân run.....Đúng là thứ 6 ngày 13...Nhưng Chúa đã cứu em! Con tạ ơn chúa, halelugia....

Chuyện ko có j lớn lao, nhưng em report lại để ae đề cao cảnh giác hơn nữa, 1 phút lơ là thì sẽ trả giá rất đắt, lỗi một phần cũng do em ko rút chìa khóa ra, lũ cướp cạn jờ j cũng có thể nghĩ ra được, dàn đủ cảnh, tình huống nhằm cướp tài sản, rất táo bạo và liều lĩnh.....

#1 longca21, 13/8/10
    Sửa lần cuối: 25/8/10
  2. chicoem2211

chicoem2211 Bằng A2

đúng hum nay trời mưa rất to :( vote cho pài viết rất hay va bo ích

3. mc_korn

mc_korn Bằng A2

Bất cẩn quá bro ơi. tui xuống xe là xoay vòng khóa wa tới khóa cổ luôn, và bật khóa từ lên luôn ...

Lần sau nên cẩn thân hơn chút nha bro. "Đục nước béo cò"

4. Blackversion

Blackversion Bằng A4

mừng bác ko thiệt hại gì.dù sao cũng lỗi bác,nên rút chìa khóa cho chắc ăn.bọn cướp giờ rất liều lĩnh!

5. KenNou

KenNou Bằng A2

Trong cái rủi còn có cái may ! Bây h trộm đạo lộng hành wá.

6. Shion Uzuki

Shion Uzuki Bằng A4

Bác nên rút kinh nghiệm lần này đi, chưa mất của là hên đó. Shion có thói quen cứ ngừng xe là rút chìa khóa ra. Đi uống cafe cũng vậy, xe để trước mặt, cách bàn cafe có 1-2m cũng khóa cổ lại, vậy cho chắc, thời buổi loạn lạc :-<.

7. andytan

andytan Bằng A4

thằng long hôm nay phải khào a e nha :))
    a e cẩn thận dạo này chúng nó manh động lắm, coi chừng bị dương đông kích tây

8. arlong

arlong Bằng A1

em cũng có cái tật hay quên rút chìa khoá xe..mỗi khi dừng xe lại mà có ai gọi đến hay nói chuyện với ai thì quên luôn việc rút chìa khoá xe ra, đến lúc ra xe mới thấy cái chìa khoá còn dính trên xe..em quên trên chục lần rồi
    cũng may cái số còn hên đến giờ chiếc xe vẫn còn.có lẽ 1 phần cũng nhờ chiếc cub83 của em bèo wa' nên không ai thèm thó.

9. lx3388

lx3388 Bằng A1

bác này hay đãng trí giống em nè,hồi trước đi cub của papa ko bao giờ rút chìa(mặc dù xe papa em chìa nào đút vô cũng chạy đc hết :)) )

10. vndosukebe

vndosukebe Bằng A2

mấy cô gái kể chuyện với nhau như sau, các bạn nghe thử xem có được hay không nhé...

tối hôm qua tui đang tắm thì phát hiện là hết sữa tắm, tui nghĩ là trời tối rồi mà tiệm tạp hoá ở ngay sát vách, chắc là không sao đâu nên tui cứ trần trùi trụi vậy mà chạy qua mua.
    ai ngờ vừa ra đường thì gặp 1 thằng, thấy nó cứ nhìn lom lom vô ngực là tui thấy nghi rồi.
    y như rằng, nó xông vô sờ mó, còn định làm bậy nữa chứ, nhưng may mà tui xô nó ra được.
    mấy bà ra đường phải cảnh giác nha, bây giờ ghê lắm đó!

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...