Cảnh giác Cảnh giác với nạn vá xe kiêm phá hỏng máy

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi paksumin, 1/8/11.

1. louis86

louis86 Bằng A2

mình cũng đang định lên cho con wave nhà mình thành vỏ không ruột, bro nào có kinh nghiệm thì giới thiệu chỗ làm và giá ???? Thanks trước

2. d_thecuong

d_thecuong Bằng A2

thằng em mình cũng mới bị cái "chiu" này.
    từ vũng tàu chạy lên Đồng Nai chở con bồ xuống VT chơi lễ 2-9, về nghe nó kể lại là biết bị thuốc chắc, nhưng không biết tiệm nào ở đường QL51 đấy (hướng từ Biên Hòa -> VT. đâu ở long thành, đâu khúc đồng cũng vắng).
    bị lủng xăm. 2 anh chị te te vá, quăng xe đó đi uống nước...(sung sướng quá). xong vô lấy xe, đạp số thì bị kẹt. lên ga làm cái CÓC.

Tình trạng bên nồi cũng gãy 1 chốt y như chủ thớt. bị thuốc thêm mấy lá bố nữa chứ (gặp thằng em mình cũng khờ quá, chả biết gì, nó nói sao biết vậy). 800k, về nghe mình phân tích, tiếc mà tức.

Anh em chú ý dạo này ....ghê lắm

À, ai biết chính xác cách thực hiện như thế nào (nguyên lý phá cách này), nói cho bà con hiểu cái đi.

3. silabom886

silabom886 Bằng A2

cái phé của heo dầu chêm cho ko kêu mua cách Trung Thu 2 căn,mình từng bi mất do lên dĩa lớn rùi thằng thợ nó lấy về hầm thuốc bắc lun,mua miếng đó hết 50k,cũng đỡ hơn mua con heo 350k

4. ksxd77

ksxd77 Bằng A4

5. khakhaacac

khakhaacac Bằng A2

hết phá côn giờ lại phá thêm cái này, rồi lại làm cháy IC nữa, lũ khốn nạn quá. giờ trở đi chạy xe chắc phải căng mắt nhìn xuống đường tránh đinh thôi a e ơi :O

6. club.cuchi

club.cuchi Tập Lái

nếu căng mắt nhìn xuống đường để né đinh thì mắt đâu mà nhìn đường..... :91::91:

7. 2347wavect

2347wavect Bằng A4

Cách tốt nhất là các bạn tự học cách vá xe ( nếu đi xe có ruột ) và khi nào đi xa thì đem đồ nghề theo cũng đâu có gì nhiều đâu à tất nhiên là phải có đồ bơm giờ có mấy loại đồ bơm mini đó thấy cũng tiện lợi lắm chịu khó ngồi đạp tí :D:D

8. Exciter6789

Exciter6789 Bằng A2

9. moon light

moon light Bằng A2

Thanks bác này nha. Tình trạng này mình cũng gặp nhiều rùi, đi vá xe tốt nhất là ngồi xem nó làm chứ ko thì...........bị chém đẹp luôn

10. nhoc_lee89

nhoc_lee89 Bằng A4

hôm bữa đi thành phố có công chuyện, giữa đường bị bể bánh nhìn quanh ko có ai vá, ngó kĩ thấy 1 bác già gần ngã tư LLQ với Âu Cơ nên mình vào vá tạm, xong việc tí quay ra thì nó bị xì tiếp ( vì ông già vá ko kĩ với nhìn bơm tay là thấy nản rồi nhưng mà nhìn ổng tội lắm ). Mình tấp vào tiệm Thành Huy 2 số 494 LLQ mình kiu nó vá, nói với nó bị xì lỗ vá cũ, nó bơm lên thì đúng y là bị xì chổ đó, mình vừa quay ra quay vào thì ruột xe tét được 1 gang tay, đành ngậm ngùi thay cái ruột 70k. Anh em lưu ý tiệm này nhá

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...