GZ 150A Chào mừng nhà mới GZ150A - Chủ đề riêng Thảo luận về độ cho GZ150A!

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi themoon, 24/11/12.

1. hayate2009

hayate2009 Bằng A1

Quăng ngoài ngã 3 cát lái rồi bác, đi từ quận tân Phú ra đến đó xì dầu cốt ben. xe mất côn , hên là có mang theo côn dây sơ cua, thế là tháo côn dầu ra quăng luôn gắn côn dây vào bóp côn sao nhẹ nhàng thế . hu..hu.

2. cdung0508

cdung0508 Tập Lái

Tiếc quá nhỉ ...

3. trungdn_365

trungdn_365 Tập Lái

Mấy bác cho em hỏi em cần lắp thùng sau cho xe GZ, thùng để 1 mũ bảo hiểm trùm đầu và 1 cái nửa đầu, mấy bác tư vấn cho em thùng loại nào tốt, baga nào, giá bao nhiêu ạ. Em cảm ơn.

4. cdung0508

cdung0508 Tập Lái

Thùng bác có thể chọn từ http://givi.com.vn/index.php?mod=product&catid=3 , có thể để đủ cả 02 loại mà bác đầ cập, giá >300N VNĐ.
    Baga thì bác phải đặt làm giá cũng khá dao động vài trăm ngàn, nếu muốn mua luôn kh6ng phải đặt làm thìi ...cũng phải đặt để nhập về.

5. yamato15

yamato15 Bằng A1

thấy bên Suzuki World có bán ghi đông ngang với túi da đẹp lắm, thay lên nhìn con GZ đẹp hẳn ra :D
    anh Nhã kỹ thuật viên bán sdt 0977.855.990 (nói là a e diễn đàn biker để được giá tốt)

6. Su_Hayate

Su_Hayate Bằng A4

Xin lỗi cho mình hỏi.

Có ai nghiên cứu về hệ thống cân bằng đệm song song ( như như quảng cáo của xe ) với hệ thống cân bằng của xe Xbike ( và bây giờ là Axelo ) chưa ?

Mình nhìn thì thấy vị trí nó để khác, nhưng không biết ưu và nhược ra sao .

7. tayduanghiepdu

tayduanghiepdu Bằng A4

Mê GZ từ lâu, bữa nào cho em off ké nha mấy anh.

8. ntlitome

ntlitome Bằng A4

Mình chưa đi GZ , nhưng dự định khi lớn tuổi hơn sẽ rước e nó về,
    mình đang đi côn dầu magura - made in gemany, giá 1 bộ tầm 5tr (tay côn, dây, ben kéo, ốc...)
    bóp rất suớng, trơn và nhẹ hơn côn dây rất rất nhiều lần, có thể nói là cỡ ex2012 nhưng có phần ngon hơn nữa
    cam đoan là bạn đã chạy côn dầu rồi thì chẳng bao giờ muốn chạy côn dây đâu

mình không khuyên xài hàng khác, vì mình đã xài qua thử Racingboy, fando,... thì kết luận magura vẫn là số 1. còn hàng TQ thì chưa bao giờ xài nên ko biết

đôi lời chia sẻ - mình rất thích độ đồ chơi cho xe nên gặp mấy câu hỏi này là trả lời liền, hehe

9. cdung0508

cdung0508 Tập Lái

Tôi đã xài côn dầu hơn từ 2008 rồi đây.
    Bác nói rất chính xác, xài côn dầu rất đã.
    Về cấu trúc thực tế của bộ côn dầu thì côn dầu có cấu trúc hoạt động piston vận hành rất bình thường, do vậy, theo cá nhân tôi về những bộ côn dầu tôi đã biết thì ...tất cả đều như nhau, có thể chăng thì hàng cao cấp sẽ có tuổi thọ tốt hơn 1 tí (phốt quyết định).

#79 cdung0508, 21/3/13
    Sửa lần cuối: 21/3/13
  10. namthien3000

namthien3000 Tập Lái

Hehehehe mấy tay kỹ thuật chụp hình lấy mẫu xe tui rồi xin địa chỉ chổ bán hàng mua về bán lại kiếm lời đây mà......

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...