cho e hỏi cách roda xe exciter 150

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi chucphan, 25/1/16.

1. chucphan

chucphan Tập Lái

chào các a e sn 97 vừa tậu dc e exciter 150 và đang 380km vậy cho e hỏi cách rodai và thay dầu như thế nào là tốt ạ thakss all

2. bongxu_79

bongxu_79 Bằng A3

Xe bây giờ laweps ráp nguyên chiếc nên ko cần thiết phải roda như xe nhập rời 3 cục trước kChỉ chú ý xe mới hạn chế chạy tốc độ cao,chịu khó đi 60 trở xuống thôi .Cẩn thận thì sau 500km thay nhớt sau đó cứ 1500km thay 1 lần nếu dư dả ko thì 2000km thay cũng ko sao.Chạy đến 500km thì mang đi bảo dưỡng lại cho thợ kiểm tra xiết ốc thay nhớt lại cho chuẩn

3. Xế đêm

Xế đêm Tập Lái

theo bác thì thay nhớt loại nào có thay lọc nhớt luôn ko

4. TuanYeuXe99

TuanYeuXe99 Tập Lái

Tới 500km đầu thay nhớt( Motul Silver hay caltex đỏ cũng đc), rui 1500km thay nhớt xịn và thay lọc nhớt là OK( Repsol, Liqui Moly, Motul H-Tech hay 300V, nên xài nhớt tổng hợp hoàn toàn " Fully Synthetic"). Dưới 2000km không nên chạy quá 5000v/p, chạy từ tốn, thỉnh thoảng kéo lên 80km/h trg 200-300m thôi, chăm sóc xe bảo dưỡng định kỳ xe sẽ bền bỉ & mạnh mẽ thôi!!!

5. dinhcaotocdo

dinhcaotocdo Bằng A1

bác còn cần biết thông tin nữa k ạ

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...