Axelo Côn tay của axelo, mấy bác chỉ giáo.

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi pigdaddy, 30/12/13.

1. pigdaddy

pigdaddy Tập Lái

Tình hình là em mới mua con axelo , côn tay nó khác hoàn toàn con Ex, phải nhả từ từ chứ ko nhả liền như con Ex. cho em hỏi ,nếu chạy lâu côn nó có nhả ngay như con Ex được ko? côn Axelo hơi nặng, chạy bao nhiu Km mới nhẹ lại ạ. côn mới mà em chạy bóp vào thấy hơi rơ giống như dây côn giãn ra ấy. mấy anh chạy có kinh nghiệm bảo cho em biết được ko ạ.

2. Juzkyte

Juzkyte Bằng A2

Hình như muốn đường côn ngắn lại thì phải cắt bớt thì phải, nói chung là làm gì đấy cho đường côn ngắn lại là nhả ra như Ex à... mình cũng trước giờ đi Ex, hồi chiều mới chạy thử Axelo và thấy không khác mấy, chỉ khác số 1 nó hơi ngắn, kéo lên khoảng 20 là rần máy rồi...

3. VINH81

VINH81 Bằng A2

Dễ lắm e. Đến t t hoặc tự làm cho nhả độ trùng của dây col ra một chút là dc . Chuẩn là độ hở tay col và óp tay khoản 1 ngón tay là vừa. Không quá căng . K quá trùng bóp col k cắt dc. 0902.977.899 nt a gọi lại cho.ok

#3 VINH81, 30/12/13
    Sửa lần cuối: 30/12/13
  4. dtphong44

dtphong44 Bằng A2

dể mà bác, ở đầu dây côn phía dưới lốc máy có một đoạn ren và một con ốc đó, bác có thể thâu vào hay xả ra tùy thích, y như chỉnh dây thắng xe đạp vậy đó.:72:

5. duaxiemct

duaxiemct Bằng A2

Chạy tầm 5000km là tự nhiên côn nhẹ đi liền à, thu dây côn ngắn lại nữa là tốt luôn. Xe em tự nhiên chỉnh côn ngắn lại thấy bóp nhẹ quá, hết hồn luôn. Mà để côn dài và nặng có cảm giác như chạy pkl hơn.

6. pigdaddy

pigdaddy Tập Lái

Cam on may anh.de em thu day con lai coi sao. May hom nay dot thu thi thay xe ngon. Chay em ru.hi hi

7. ftakhanh

ftakhanh Bằng A2

DC , chạy 1 thời gian cái nồi nó bắt trở lại , lúc mới mua cái nồi nó hơi bị trượt , buông côn nhanh bị tắt máy , chạy cở 1k , 2k nó hết .
    Nhưng bộ số AX dở lắm , tránh buông côn nhanh , lên số đạp phải mạnh .
    Theo em cái côn tay của AX ngon hơn của EX , côn cảu EX chỉ có 1 mức , buông ra là chạy luôn , mà nhiều khi đang để ga lớn buông côn bị phóng lên phía trước khó điều khiển . Côn AX có 2 mức ( gần ngon bằng côn Xipo ) làm cho người chạy xe dễ điều khiển hơn , chạy thấy phê hơn ! Ai chạy Xipo rồi ghét côn tay của EX lắm @@

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...