Dream đã chỉnh garanti lớn vẫn bị tắt máy

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi harry86, 11/8/10.

1. [Pon]

[Pon] Bằng A4

nếu kiểu tra hết thì canh cò lại đi bị đội cò vẫn mất gaenty mà

2. huutung198x

huutung198x Tập Lái

vậy giải quyết bằng cách nào hả bác ? xe em chỉ rung khi kéo số 3 lên lúc đấu thôi..khi xe có trớn thì máy lại chạy em
    Vd như khi dừng đèn đỏ mà em để số 3 ý..thì lúc đi kéo lên xe bị rung 1 lúc khi có trớn đi rùi mới hết...(trước dâyem không bị)..con khi ga cao thì xe chạy mượt lắm

3. biketvt

biketvt Bằng A4

muốn vậy thì thay dĩa lớn thôi, cở 2 tới 4 mắt gai dĩa là được

4. huutung198x

huutung198x Tập Lái

cái đó giá thế nào hả bác? hàng chính hãng thì càng tốt..mà cho em hỏi là dĩa lớn nằm ở chỗ nào trên xe vậy..e mới tập tọe tìm hiểu xe nên chả bít lắm

5. biketvt

biketvt Bằng A4

giá tôi ko bít, có rất nhiều loại và nhiều hãng, đĩa là cái nhông sên lớn gắn vào bánh sau, thường thay nguyên bộ nsd mới có hiệu tốt, còn thay cái đĩa thôi thì kêu thợ thay là được nhớ dặn lên dĩa lớn, hồi đó sên nhông dĩa hiệu mặt trời có tiếng mà hàng nhái thì bao la, ko bít đường mà lựa, chỉ bít tiệm quen bán bảo đảm

6. huutung198x

huutung198x Tập Lái

Cám ơn bác ! Nhưng xe em mới thay bộ Nhông sên đĩa của Honda được có 1 tuần thôi. :|
    à tiện thể bác cho em hỏi. sao xe của em thỉnh thoảng nghe được tiếng "lạo xạo, cục" ở nồi vậy (nồi em mới làm, xe đi vẫn nuột)? em ghé tai thử vào đó thì thỉnh nghe thấy nhưng cũng không bít có phải do nồi hay do nhôn sên vì em ghé tai vào bên hộp nhông sên cũng thỉnh thoảng nghe, nên không biết rõ là bên nào ? bị thế có ảnh hưởng gì không hả bác vì xe e vẫn vận hành tốt. mà đi trong làng nghe mới thấy còn đi ngoài phố thì không thấy gì? bị ở số 1 và 2

7. biketvt

biketvt Bằng A4

nồi bị dọng thôi vẫn chạy bình thường , nghe nhiều người nói xe HD mới bây giờ (từ đời xe sau anpha lốc đen) đều bị tùy xe ít - nhiều thôi, ko có gì quan trọng đâu, còn tiếng nhông hú nữa chạy phà phà nghe hơi ồn ko bằng mấy xe dream nhật/thái

8. nhannguyen299

nhannguyen299 Tập Lái

Ngoài lề síu , xe em gắn bông mai nhưng garanti cao tới nỗi mà đá số là chạy luôn chứ phãi trườn trườn tới nữa nhưng mà em chĩnh cái bông mai , r lấy ra luôn vẫn v ko nhõ dc , nhưng lát khi soi kĩ lại thấy chỗ đã tháp co có cái đầu màu vàng dư ra , khi mà nỗ máy lỗ đó hút xăng mạnh kinh , vậy khi gắn wave em có cần bịt nó lại ko ??? [​IMG]

9. htdhuy

htdhuy Bằng A2

1 hiện tượng lòn gió 2 canh cò bị đội suppap lửa rồi.bạn kiểm tra lại hai phần đó xem sạo.khả năng lòn gió cao hơn.bạn kiểm tra lại ron chân co xăng. thân chào bạn

10. Sang cớm

Sang cớm Tập Lái

Mấy bác cho hỏi cam 7li8 đi lắc lơ nhiu là đx

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...