Dream Dream:độ,sửa chữa,tư vấn,phụ tùng kỹ thuật [P3]

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi anhduy159, 3/5/10.

1. dior

dior Bằng A4

Giống nhau hết. Mình thấy fu1 hơn dòng wave, dream có cặp má dên to hơn với cái lòng dài hơn thui. Với cái bxc làm dên nhỏ trái wave zin xài ok. Còn mấy món còn lại k khác nhiu. Có thể làm đc tất

2. Nokia-online

Nokia-online Bằng A2

cám ơn bác dior và bác docauphungoc. à mình có cái này muốn hỏi thêm là mình chế lửa wave nice gắn con dream đc rồi nhưng cuộn lửa nó hư mình đem quấn lại ( lúc tháo ra cân nó ~~ 60g dây đồng mà quấn lại ~~ 70g: cái này là nhờ thằng bạn nó làm dùm , ko phải thợ sửa xe) vậy hỏi bác là để vậy chạy có bị hư hao bộ phận nào ko vì mình ráp vào thấy chạy bình thường à,không biết về lâu dài thì có sao ko =.=

3. kaka_Tian

kaka_Tian Bằng A1

tư vấn ý kiến cá nhân jùm e với nhé.
    vd; giờ có cục máy alpha 2013 nguyên zin.mà giờ muốn mạnh và bền.thì các a sẽ làmnhững gì...từ ngoài vào trong lun nhé.. đầu .nòng.cam cò.dên lớn tay dream hay dên lơn tay alpha móc mắt pítog.lốc.bơm rời hay zjn.lốc chợ hay lấy lốc zjn đắp bơm rời..
    các cao nhân cho ý kiến với nhé... cục máy dream nhão quá rồi.. đi rung rần.kiu hú đủ kiũ... wải:)

4. dior

dior Bằng A4

Quấn đủ số vòng sơ cấp với thứ cấp thui là ok. Có thể quấn k đều tay nên nó thêm dây đồng nặng hơn chút. K sao
    Lấy lốc zin chế bơm cho nhẹ vốn. Lên dên 110 tay dream. Đầu lòng đem ra lên trái 110. Vừa nhẹ vừa bền. Cam cò tùy thích. 6 li khỏi móc mắt. 6.5 móc mắt nhẹ chút. Máu tí thì 7li gì đó tùy canh thui. Bền hay k còn tùy vào làm có tốt k với đi có giữ xe k. Làm tốt mà cứ đóng với nạp nẹt k thì cũng mau tới àh

5. kaka_Tian

kaka_Tian Bằng A1

thanks di0r tư vấn.mà ở gò vấp.tiệm tiện nào cũng chế lốc zin bơm rời được fải k di0r.
    đợt ông anh họ làm cục máy alpha nà dên lớn tay alpha lun.cam6.5ly k móc mắt. trái 100. lả chảo rồi. đi bình 150. ổng kêu róc quá trời quá đất lun..xún cam zin vẫn róc@@
    ủa lên đầu lòng 110..z đầu 110 vs 100 khác nhau hã di0r.. tưởng khác bánh cam to nhỏ thôi chứ:)
    rồi lấy nòng zjn alpha đóg lên 110 lun cho giải nhiệt tốt hay lấy nòg mới ta.nòg mới.loại nào ngon..ở đây thấy nòng sx.97cc...mà sơmi thì 110dài =alpha
    (72mm)

#15835 kaka_Tian, 23/12/14
    Sửa lần cuối: 23/12/14
  6. dior

dior Bằng A4

Dên 110 tay anpha hơi căng dàn hơi, khá róc. Cam canh chủ yếu hợp với dên, trái thui. Muốn đỡ róc canh lại chảo với mài cam khác
    Lòng mình thích xài lòng zin đóng lên hơn. Tản nhiệt tốt. Lòng sx xài cũng tạm đc
    Đầu có đầu wave với đầu dream. Đầu wave xài đc bánh cam lớn. Đầu dream xài bánh cam nhỏ. Đầu dream nhét bánh cam lớn nó cạ sên cam nên cũng ít ai xài lắm trừ khi canh 2-3 bạc thui

#15836 dior, 23/12/14
  7. dtphong44

dtphong44 Bằng A2

Mình cần mua dĩa sau loại 38 răng cho dream, dĩa đặc ruột càng tốt, ae biết nào nào bán hoặc ae nào có thì share cho mình với nha!
    Thanks ae nhiều, chúc ae noen vui vẻ

#15837 dtphong44, 23/12/14
  8. Nokia-online

Nokia-online Bằng A2

cám ơn bác dior

9. kaka_Tian

kaka_Tian Bằng A1

hi..cámơn di0r nhìu nhá.. z mình canh cam mấy ly.. là do cơ chế dên tải nổi gối cam cao hay thấp... và dàn hơi nặng hay nhẹ thì lúk đó mới tính đc llên cam hay xún cam phải k di0r..
    mình tưởng đầu 100 và 110 zin thì khác chảo nữa chứ. vậy là khác mỗi bánh cam to nhỏ.. thanks di0r lần nưaz

10. calvinco

calvinco Tập Lái

Cho minh hoi muon gan tro luc tay lai lam cho xe Dream dchi o dau va bn tien vay?xin cam on

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...