Thủ tục hành chính e cần tư vấn một vụ lỗi hoàn toàn về công an mà giờ bắt mình chịu thì phải làm soa a5??

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi back09, 20/3/14.

1. back09

back09 Bằng A2

Em có mua một chiếc xe ya z 125. xe chính chủ sang tên cho e. rút hồ từ tỉnh này về tỉnh khác đã 2 3 lần. xe đổi chủ tầm 6 7 lần.
    giờ tới chủ mới bán xe cho e sang tên chuyển vùng về tỉnh của e. e đã rút hồ sơ có giấy di chuyển nộp vô công an.
    và công an báo là phải đi giám định xe. sau đó công an báo xe này số máy ko hợp lệ. và goi một văn bản trả hồ sơ về tỉnh của chủ củ và niêm phong hồ sơ lại. kêu e lên đó giải quyết. nhung từ e đi lên đó 500 km. và chua biết lên đó giải quyết nhu thê1 nào.
    trong khi em mua xe rất là hợp lệ chính chủ ra 5 số và có hồ sơ gốc.
    ae có thể tư vấn cho e về trường hợp này sẽ được giải quyết như thế nào? xe mình sẽ ra sao. và tiền thì ai trả lại cho minh ko a?
    mấy ngày nay ko ăn ngủ dc lun. cảm ơn anh em rất nhiều:143:

2. jclove

jclove Bằng A3

thì bác mua đàng hoàng hợp lệ thì sợ gì, còn nó giải quyết thì phải có văn bản ra đàng hoàng. Còn chuyện tiền bạc kia thì tự thương lượng với chủ cũ thôi

3. back09

back09 Bằng A2

ae ai rành tư vấn giúp em với a. e cảm ơn rất nhiều

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...