Hỗ Trợ về ex 2013

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi haianh0202, 28/2/16.

1. haianh0202

haianh0202 Tập Lái

Chào các bác. E mới tham gia nhóm , biết nhóm mình có nhiều bác giỏi nên e lập top này mong các bác hỗ trợ e với ạ, các bác cho e hỏi tí . e đang đi ex 2013 đc 24000 km rồi mà dạo này e thấy nó xuất hiện những tiếng kêu rọc rọc . khi tăng sên lên căng để tránh bị đập gắp thì khi chạy nó kêu ở phía trong con nhông nhỏ. e nghi nó bị bể bi bạc đạn hay gì gì đó trong máy . tiếng kêu e đã kiểm tra và k phải do sên đập gắp . khi chạy thì nó rất thường xuyên kệu âm côn cũng kêu 1 tí rồi thôi xong 1 tí lại kêu . chạy thì bớt kêu hơn do e k nge thấy rõ. bác nào biết bệnh tư vấn e với ạ , e cám ơn,

2. TuanYeuXe99

TuanYeuXe99 Tập Lái

Bạn nên thay bộ nhông sên dĩa mới là vừa, vì sên có dấu hiệu rão & nhông dĩa chắc cũng khá mòn( khi quay bánh xe có hiện tượng sên nhảy cóc, đoạn căng đoạn chùng sên kêu cọc cọc rột rột như bị hư bạc đạn). Có dư $ chút thì nên xài nhông dĩa Thái sên Nhật( DID, RK,...). Thân chào

haianh0202 thích nội dung này.
  3. haianh0202

haianh0202 Tập Lái

cám ơn bạn . mình đã thử và đã thành công . nó vẫn bị sên đập gắp. hjc. k còn tiếng lọc cọc nữa bạn à. nhưng sên vẫn đập . mình cũng chẳng hieu tại sao. gắp mình bị sên đập mòn cả lớp sơn :((

4. Bắclx

Bắclx Tập Lái

Xe minh đi sên 10ly thay cái cao xu của xipo vao đam bao het

5. bebaongoc

bebaongoc Tập Lái

Thay cam di ban

6. JeanDean

JeanDean Bằng A1

nên kiểm tra và thay mới luôn cao su đùm , bạc đạn dĩa nhé

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...