hỏi về quạt tản nhiệt của két tản nhiệt airblade

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi tonganhhao, 19/8/16.

1. tonganhhao

tonganhhao Bằng A1

Trước hết là xin lỗi nếu mình gởi bài sai khu vực thì nhờ mod chuyển về đúng chỗ dùm.
    Xe tay ga nào cũng có két nước tản nhiệt và sau két là quạt tản nhiệt. Xe a e chạy có nghe tiếng kêu lớn ở phần két nước.Đã là quạt thì theo nguyên lý hoạt động lâu ngày sẽ có bụi bẩn dính vào cánh quạt và tạo nên tiếng kêu.Mình định hỏi ở đây.có a e nào đã vệ sinh quạt giải nhiệt chưa,nếu mở két ra và vệ sinh quạt có bị gì ko.Những lần đi thay nước mát,súc rửa hay vệ sinh dàn giải nhiệt sao không thấy thợ làm phần vệ sinh quạt,theo mình nghĩ chỉ cần mở ốc lấy két ra là thấy quạt và lấy cọ phủi là xong mà ko thấy ai làm

2. kupid

kupid Bằng A4

yêu cầu họ làm , nếu ko làm thì canh thằng chủ rồi dúi cho thằng thợ 2,3 chục uống cf là nó làm à

3. minmax1912

minmax1912 Tập Lái

E không để ý đến cái quạt này lắm chắc về cũng phải cho đi kiểm tra lại phát

4. tonganhhao

tonganhhao Bằng A1

nhưng mà vệ sinh có sao ko,mình nghe nói sao cánh quạt có quấn dây đồng gì đó

5. kupid

kupid Bằng A4

ko hề ảnh hượng gì hết cái quay là qua lăng,1 nam châm thôi, cái dây đồng chính là mâm lửa mà mâm lữa ko quay , quạt dc nối với cốt qua lăng mà