Hướng dẫn cụ tỉ đi điện bình, sạc ati và bóng NBP cho anh em hayate ^^

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi luf_tn, 28/9/11.

1. luf_tn

luf_tn Bằng A2

#1 luf_tn, 28/9/11
    Sửa lần cuối: 29/9/11
  2. rockmylife

rockmylife Bằng A1

1 bài hướng dẫn quá chi tiết.cám ơn bạn ,,,

3. wave_rsx110

wave_rsx110 Bằng A2

vote cho bike nhiệt tình, thế này thì sẽ có nhìu ae tiết kiệm dc khối tiền ấy chứ.

4. DJRapDance

DJRapDance Bằng A2

hay quá bác ơi:D, mà bác up lại hình cho ae nha ae không coi được (post link direct chứ đừng post link album nó không hiện được đâu), với sẵn bác chỉ e cách làm đèn nền với kim đèn với, mún tự làm cho vui^^

===== Bổ sung 29-09-2011 vào lúc 00:01 ===== Bài cũ được gởi 28-09-2011 vào lúc 23:51 =====

hay quá bác ơi:D, mà bác up lại hình cho ae nha ae không coi được (post link direct chứ đừng post link album nó không hiện được đâu), với sẵn bác chỉ e cách làm đèn nền với kim đèn với, mún tự làm cho vui^^, chỉ hướng dẫn rõ ràng dùm e lun nha bác tại e không có bít về điện đóm xe:(:(, với cho e hỏi làm kim đèn và đèn nền có cần làm thêm công tắc không hay chỉ cần câu dây điện là lúc bật wa nấc đèn là đèn nền với kim sẽ sáng
    thông cảm câu cú lủng củng nha bác e dở môn văn lắm:)

5. vnnthanhlong

vnnthanhlong Bằng A4

Vote cho bác đã có xe như ý nè :D

6. luf_tn

luf_tn Bằng A2

Cái này thì anh em làm để thỏa đam mê thôi bạn à. Chứ nếu nói về kinh tế thì không tiết kiệm đâu ^^
    Tính sơ sơ:
    BÓng 270k
    Sạc ati 200k
    Dây điện 30k
    Rơ le: 50k
    Thiếc + nhựa thông : 10k
    Mỏ hàn tốt : 120k (đểu 20k)

Tổng băng đạn gần 700k (chưa kể nếu cẩn thận thì nên mua một đồng hồ đo điện để kiểm tra trong khi làm tránh gây chập cháy ít nhất là cầu chì 10k, còn không là đi nguyên con xe 25000k :) ). thế là đắt hơn nhiều so với Bro Long làm nhé :D.

===== Bổ sung vào lúc 08:18 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 08:12 =====

Kim đèn thì bạn tham khảo link này nhé :
    http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php?t=125101&page=16

Thường đèn nền bàn thờ thì có sẵn chân cắm, chỉ việc nhổ bóng cũ lên cắm chân của dây đèn nền là ok. Vấn đề là phân bổ đều ánh sáng cho tỏa đều trên bàn thờ và cố định bằng keo 2 mặt của nó hoặc silicon của mình thôi. Dây kim cũng đấu ké luôn dây đèn nền là được, khó nhất là đèn cho kim xăng, canh đi canh lại mất thời gian lắm mới chính xác đc :D.

#6 luf_tn, 29/9/11
    Sửa lần cuối: 29/9/11
  7. vndosukebe

vndosukebe Bằng A2

sao bị edit mất tiêu hết trơn vậy...

8. ngaybinhyen12

ngaybinhyen12 Tập Lái

một kinh nghiệm hay . một kinh nghiệm bổ ích

#8 ngaybinhyen12, 23/7/13
    Sửa lần cuối bởi mod: 24/7/13
  9. manhthang599gtb

manhthang599gtb Bằng A4

bây giờ em đi làm xa, xe lên điện bình để ở nhà cho bố đi mà mới mấy hôm tèo cái accu mà khổ nỗi ở nhà quê nên không có ai biết làm lại điện zin cả ;(

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...