Hướng dẫn gắn đèn ổ khóa (led inside)

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi nobitapro, 8/1/11.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. lx3388

lx3388 Bằng A1

làm như bác chủ topic đẹp đó chứ,ta có thể đấu sao cho khi chua đút chìa khoá vô mà bóp thắng thì đèn sáng vậy là giải quyết vấn đề rồi,nên câu sao cho khi đút chìa vô mở đèn lên không cần bóp thắng vẫn sáng nữa chứ :),bữa nào phải ra tân thánh 1 phát mới dc

2. David_co

David_co Tập Lái

hix e cũng mới mua cái mạch rồi mà chưa biết gắn sao nữa...em gắn cho No lx bác nào thương tình thì gắn giùm em đc không?e học dốt môn Địa Lý nên không rành Điện đài cho lém...hihi ae giao lưu cafe lun.em nhà ở quận 3 làm ở Bình Tân...mong các tiền bối giúp đỡ nhiều...

3. prince_wave

prince_wave Bằng A3

đây có hàng cho ae phá đây,mất 1 bủi trưa +..ít máu :(( (cắt dây điện trúng tay)
    bước 1: tháo miếng mủ chỗ ổ khoá ra (xoay ngược kim đh rồi rút ra)..sau đó vẽ lên tấm mica
    [IMG=http://img835.imageshack.us/img835/673/13012011174.jpg][/IMG]

và thành phẩm

Bước 2 câu Led.lên xe...xong ^^
    mình câu thì thấy câu vào công tắc với kim đèn là hay nhất,chỉ mở vào ban đêm ^^
    k bật,tối thui >"<

4. nascar

nascar Bằng A2

vote cho ý tưởng của bạn Prince_wave nè...hihi...mình thấy bạn dán 1 viền băng keo đen nhỏ ngoài vòng mica cho ko thấy bóng LED và bớt chói hơn chắc trông pro hơn đó ... :D ... mình đang còn dư 1 vòng AE hay là gắn xung quanh ổ khóa nhỉ .... haha ... bựa quá :p

5. prince_wave

prince_wave Bằng A3

hihi..thank bạn,tại gấp mà,giờ thì ok rồi,sáng,sắc nét,k thấy Led.nhìn ik chang trong Phim Tron luôn ^^ (bạn nào xem sẽ bik ^^)...còn AE thì...k thể đâu bạn,mà bạn làm = cây Acrylic cũng k đc lun,nó k cho ra hịu ứng 2 vòng as tròn nhu7 miếng mica đâu.

6. hoabinh304

hoabinh304 Bằng A2

vote nè hay nhỉ
    ..........................

7. anhtu_9019

anhtu_9019 Bằng A2

tiếp điểm thoy bạn, câu thẳng vào bình, ngắt mạch ra bạn chọn vị trí nào khi lắc cổ xe hết về bên trái thuận tiện thì cố định nó , chưa tới 5f đâu !

bạn nói mình hay chủ topic ?
    bạn cứ gắn thử đi rùi bít à , mình chỉ xài đúng 1 con led, wa nhìu điện trở nên cho dù gắn thẵng vào bình thì để cả ngày, sáng đề máy vẫn bình thường, huống chi xe mình khóa cổ nó mới sáng
    [YOUTUBE]HDL8F9UFszw[/YOUTUBE]

acrylic nè bạn , sao bạn nói nó ko cho ra hiệu ứng ??? 8-|
    ...
    trên xe mình :

8. congacon521

congacon521 Bằng A3

chủ thớt up hd cụ thể cho ae xem cần những vật liệu gi hộ cái

9. prince_wave

prince_wave Bằng A3

bạn thử làm xem đc k?Acrylic thứ 1 nó to = ngón tay,mà tròn nên lên cái ổ khóa chút xíu liệu có thẩm mĩ k?thứ 2 liệu nó có đc hịu ứng 2 vòng tròn as như của mình k?nên k sài đc Acrylic đâu bạn,Acrylic chỉ để dùng là AE/vòng đèn cỡ > thôi.Mica là ok nhất

10. vuhapassall

vuhapassall Bằng A1

cái này cũng hay, bác nào biết về vụ sơn dạ quang, huỳnh quanh gì đó,mua đâu, làm thế nào cho em biết dc ko ? thanks

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...