Scooter japan scooter ...xe ga độ của nhật

Thảo luận trong 'Phân khối lớn' bắt đầu bởi lambaole, 10/5/12.

1. lambaole

lambaole Bằng A2

sau khi hoàn thành lên đời chiếc cbr400 thì bây giờ lại lên cơn ghiền độ xe độc..
    thế là mon men tiềm hiễu mấy em zoomer và lowrider scooter của japan .
    kiểu xe độ thấp và dài mình ko thấy ở vn nhiều ( chắc vì 1 phần sợ hugo nó chụp vì tội thay đổi kết cấu xe )nhưng mình nghỉ chơi xe là phải có nhiệt huyết và liều .. mình đi xe không láo, không đánh võng , ko đua xe , "bike for show not for go" thì các bác có bắt củng vài trăm .. nhưng mình sẽ đc cái lạ và dộc và thỏa mảng đam mê ..
    nói thiệt là đang dự định là lám 1 chiếc scooter đễ chở vợ đi chơi vì ông già vợ ko cho vợ đi chiếc moto
    .
    dự án 1 là 1 chiếc honda zoomer 50cc gắn máy 250cc của free way hoặc 300cc của shtổng thiệt hại là
    honda zoomer = 35tr
    lóc máy >250cc = 20tr ( giá hờ có thể rẻ hơn )
    bánh to = 10tr
    bô = 3 --> 5tr
    gấp xe + phuộc loại ( air shock có thể hạ cao thấp )= 15tr
    tiền công gắn có thể ở nhà hoặc ra ng quen = 5tr
    tổng thiệ hại là = 90tr + 10tr (tiền này nọ ) = 100tr
    hình chỉ có tính chất minh họa

dự án 2 lowrider scooter
    cần 1 chiếc tay ga như SH, majesty , dylan,forza ,pcx ,( xe trên pkl càng tốt )
    mình định làm trên mạesty cho rẻ = 11tr( có giấy tờ )
    làm nhựa nguyên xe = 5 -->7tr + sơn = 10tr
    đèn đuốc = 3 ->5tr
    bánh xe = 7 -->10tr
    gắp xe = 5tr
    pô xe và linh tinh 5 --> 7tr
    và quan trọng nhất dòng xe này là 2 cặp phuộc trước 3tr 1 hoac cặp phuộc sau là 2tr = 5 tr
    càn bộ tạo air cho phuộc = 4tr
    tiền công lắp ráp + linh tinh = 10tr
    vậy xe tổng thiệt hại là 70tr + 30tr ( kiếm đồ đẹp , xe ngon , nơi làm tốt )

hình chỉ có tính chất minh họa

đanh có ý muốn lặp 1 clb xe 3Đ " Độ Độc Dẹp" và tiêu chí là BIKE FOR SHOW NOT FOR GO
    ai có chí hướng như mình thì liên lạc yahoo : realvieet@yahoo.com
    và đây là chiếc CBR400 nc29 cùa mình 'for show not for go" luôn ..

[​IMG][​IMG]
    tặng luôn thêm chiếc nissan 350z của tui ở USA.... chém gió mạnh đi nào

#1 lambaole, 10/5/12
    Sửa lần cuối: 10/6/12
  2. chau_tri96

chau_tri96 Bằng A2

Thích cái câu " Bike for show not for go " ...................

3. shawntvt

shawntvt Bằng A2

hình xe bác show đâu nhỉ

4. thaibao1269

thaibao1269 Bằng A2

sau giới từ là v-ing bác ơi....xe đẹp, nhưng chưa thấy chiếc c400 của bác

5. vlong999

vlong999 Tập Lái

Mình cũng đang có dự tính như bạn !, nhưng do không có nhiều $$$ nên mình tính độ xe YAMAHA GRAND gắn đồ của FREWAY ( xe có sẳn ) mà không biết tiệm sửa xe nào có thể làm được !
    Bạn chỉ cho mình tiệm sửa xe nào làm được , thank bạn nhiều !

6. nqtuan49

nqtuan49 Bằng A1

Dự án 1 của bạn sẽ không ổn đâu, zoomer độ mà hết 100m thì không dữ được đâu. Anh em làm ti giao lưu nhé

Chuẩn bị ra mắt cái thứ 2 và đây là đồ chơi quan trọng nhất

My Zoomer my life

7. phongvn

phongvn Tập Lái

xe anh nên tầm bao nhiêu tiền rồi , nhin đẹp qua

8. nhoxmetal

nhoxmetal Tập Lái

Đây là tiêu biểu cho 1 chiếc xe ga độ kiểu Nhật ở Vn...hôm nọ e đi cafe,lúc wa chỗ gwir xe thì vô tình thấy e này nên chụp lại...về sau hỏi 1 anh gần đó thì biết chủ nhân con xe này là ng thích Nhật,twngf ở Nhật 1 time và xách nguyên con này đã đc độ máy xuống còn 50cc từ bên Nhật...nghe thấy a bảo con này là đầu tiên và duy nhất độ ở VN tính đến thời điểm này vì hầu như k có ai thích chơi kiểu này...hơn nữa con xe này sx ở Nhật nên mấy e xe taiwan hay euro là k nói j r...nghe bảo đắt hơn sh....e cũng rất đam mê dòng xe elite 125 này và đc biết nó chỉ sx cho 1 số nc châu âu,Mỹ,Đài loan và Nhật...e có tham khảo bản 2012 bên Colombia vào cỡ 3985$,khá là đắt..... O.O

Nói ra không phải e quảng cáo hộ chủ xe đâu,mà là mún nhờ mọi ng có ai có sdt hay quen biết chủ xe thì giúp e để e làm quen vì cũng đang muốn độ 1 con nhw thế....nhưng chỉ độ dàn ngoài thôi,như cây kính rizoma tomok hay bộ áo vì nghe a chơi xe kia bảo chủ xe độ máy,đặt tay phanh từ xxd shimano,cặp phuộc từ bên tokico và dàn côn malossi full sau thay bằng j-costa, dr pulley hay polini j đó nên nghe hơi hãi...làm ở bên Nhật nên giá vài k obama Ô.Ô
    Chưa kể battery booster bảo vệ bình,juice box và ic PCVI giúp cải thiện tối đa khả năng của động cơ chứ k lên dàn lửa hay dây tăng áp bugi jj như mình thường thấy... :| chỉ có hệ thống an toàn là nguyên bản vì ngh đâu k có hãng nào nhận làm cho vì cấu trúc xe khác biệt...

Nghe thấy còn nhiều chi tiết nữa,như cây po leo SBK đã đc thay bằng po yoshi trioval straight pipe với cổ do chính tay chủ xe thiết kế....nghe âm nó gầm sướng ô cùng....theo e được biết thì chiếc xe này hầu như là do chủ nhân tự nâng cấp... :( hix...đam mê quá,lại có kĩ thuật nữa...

Ddang mải nói chn thì chủ xe phóng đi mất,chỉ kịp nghe tiếng po...haizzzz...vậy là vuột mất cơ hội làm quen...

ACE nào có quen biết chủ xe thì vui lòng cho e biết với nhé, e ở HN...cảm ơn mọi người nhiều :)

9. lambaole

lambaole Bằng A2

đây hàng của mình đây .. mới xong ,. ko biết bác kiếm cặp bánh đâu ra đẹp vậy chỉ mình với ..

10. promotor102

promotor102 Bằng A1

chế lên nhìn đẹp quá :)

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...