Luật giao thông Không Chuyển Quyền Sở Hữu Phương Tiện Bị Phạt Có Vô Lý Hay Không?

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi rockconnells, 29/5/09.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. rockconnells

rockconnells Bằng A1

Em đang đi trên đường thì bị công an vẫy vào,rồi xuống xe nó bảo xe này không chuyển quyền sở hữu phương tiện với bộ phận giảm thanh không đúng tiêu chuẩn kỷ thuật (xipo pô AHM :-s) hiz hình như nó ghét em,chắc tại vì cứ qua công an giao thông thành phố là hết số :-s mà em củng đang thắc mắc tại sao lại có luật bị phạt vì không chuyển quyền sở hữu phương tiện,bác nào rành về luật giúp em hiểu ra vấn đề tý :(

2. yeuem1273

yeuem1273 Bằng A2

xe bác đứng tên ai ! nếu đứng tên bác thì ok còn tên người khác thì khi nó hỏi xe ai thì kiu xe của a hay chị gì đó chứ đừng có cà vẹt tên khác mà khai xe mình là bị phạt đó bạn

3. peony2000

peony2000 Tập Lái

hi hi chắc bác khai xe bác chứ gì, xe bác mà ko fải tên bác là chủ xe thì nó fạt là đúng rùi, ko có cái vụ fat khi xe mình chạy mà ko đứng tên cavet, rõ là thằng CA nó "lùa" bác rùi;)

4. phanhuuthienan

phanhuuthienan Bằng A2

trời!bạn cứ nói xe ông nội tui cho tui mượn chạy,còn cây pô tăng là đồ gia bảo 3 đời nàh tui!nói xe mình chi!hehe>:)

#4 phanhuuthienan, 30/5/09
    Sửa lần cuối: 30/5/09
  5. nuhontragop

nuhontragop Bằng A2

chuẩn ko cần chỉnh lun

6. Kaiba

Kaiba Tập Lái

Yeah yeah ... rất là đúng tình hình ... ;))

7. U_NOOB

U_NOOB Bằng A2

vụ này mới nghe , nào h biết bị huýt thì móc 4 tờ ( cavet, bằng nài , CMND, bảo hiểm y tế ;)) ) đủ ko lỗi thì đi thôi

8. kid_14121

kid_14121 Tập Lái

em cũng y như bác,chạy spo bs tỉnh bị nó tuýt lại,phạt 150k vì ko chuyển quyền sở hữu =>po tay

9. LOXG5869

LOXG5869 Bằng A1

ông anh tớ mua con Nouvo LX ở SG về , mùng 3 tết chạy bị huýt nó còn phạt 150k tội chưa chuyển vùng nữa kìa , tớ ở daklak

10. nguyenquangtien

nguyenquangtien Tập Lái

cong an thi lám luạt rôi ....vẻ ra bênh dể an tiền mà......?
    chủ xe mât rồi....dịa chi...10 nam về trước thí ai mà nhó duoc...chay xipo dáng chịu .....

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...