Luật giao thông Không Chuyển Quyền Sở Hữu Phương Tiện Bị Phạt Có Vô Lý Hay Không?

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi rockconnells, 29/5/09.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. Cu Ốc

Cu Ốc Tập Lái

Oài em nghe đồn là cái luật này bỏ lâu rồi mà ta (ko rõ lém) ... thấy thằng bạn em nó mua xe xong cũng chẳng chuyển giấy đăng kí gì hết, bị tuýt còi vô kiểm tra rồi lại thả cho đi :D
    Đủ bằng lái, đăng kí xe, CMND, bảo hiểm _ nhiều khi dưới em chẳng kiểm tra CMND nữa B-)

2. vnn_68

vnn_68 Bằng A4

Cái vụ này thì ngặt nghèo rồi , mình có mua 1 con xe Dream thời Công Thương Nghiệp có muốn sang tên củng hok có được ( Thiếu thuế Hải Quan) giờ ra đường gặp Hugo thì chịu chết rùi

3. offroad-alone

offroad-alone Tập Lái

công an bắt chuyển quyền sở hữu phương tiện,hình như để dễ quan lý chủ phương tiện khi lưu thông thì đúng hơn

4. con_meo_bo_teo

con_meo_bo_teo Bằng A2

nghe lạ nhỉ.em đang đi con ex mang tên chủ sỏ hữu là bà già ,thê thì em phải mau đổi chủ sở hữu thôi.sợ mấy bác hugo lém:D:D

5. offroad-alone

offroad-alone Tập Lái

hông lẽ bữa nào đó xe mình bị hư,mươn xe người quen đi đỡ lỡ xui bị vịn kiêm tra thay xe không phai do mình đứng tên lại phạt mình ko sang tên quyền sở hữu phương tiện hay sao,trời:-/

6. tiger_rider

tiger_rider Bằng A3

Hix, xe mình cũng ko phải tên của mình. Tên của....một ai đó (quên rồi)

7. ajhuynh

ajhuynh Bằng A2

xe mình chạy có thuỡ nào tên mình đâu ...... khi đang chạy xe của 1 ai đó mà cavet trong túi thì sợ đék gì ..... cứ cãi ngang luon .....

8. vankiep1524

vankiep1524 Tập Lái

2/9 vừa rồi nè.đang đi vũng tàu về tới rừng cao su tui cũng bi nó thổi.móc đủ 4 tấm.nó câm miệng tức quá nó quay sang nhìn tui nó hỏi.xe này ai đứng tên?tui nói ông già tui đứng tên.nó hỏi sao không chuyển quyền sử dụng.tui nói hồi đó ổng mua cho tui đi học lúc đó chưa đủ tuổi.bây giờ đủ tuổi rồi ổng chêt mất tiu roài làm sao sang tên?nó nhìn tui cái mặt nó bí sị trề môi nói với tui.ông già mài chết đúng lúc quá ha.nó kêu tui phạt 50k tôi lấn tuyến ko cân biên bản là tui tự hỉu lun.ca giờ điếm lắm bạn ơi.!

9. congtam

congtam Bằng A2

Có điều luật nào: ko cho mượn xe ? ko cho người điều khiển giao thông nếu ko phải là chủ sở hữu ?

Nếu có 2 điều luật trên thì : ngưồi cho mượn xe PHẠM PHÁP
    người tham gia giao thông nếu ko là chủ phương tiện giao thông PHẠM PHÁP nốt

Hỏi xem mấy thằng làm luật giao thông có 2 điều luật trên ko ?

Công an là...đầy tớ của nhân dân !!!

10. BK1DZ

BK1DZ Bằng A2

hỏi ngược lại mấy cha đó xe bồ câu ai đừng tên

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...