Axelo Maxspeed của Axelo

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi thuymocvkt, 26/11/13.

1. kokakevn

kokakevn Bằng A2

mấy ông cứ bảo wave rim, viva kéo 100 với 110, vớ vẩn.. đem SH ra đo có khi còn 90 đấy,
    có 1 điều trắc chắn là càng mua xe đời mới thì khi kéo ga lên 100 luôn có cảm giác ghê tay lái hơn các xe cũ, trước mình chạy các thể loại wave rim nhiều, núp gió đồng hồ cho ra 110, 120 cơ mà ko thấy ghê gì với lại đua với bọn xe khách liên tỉnh chỉ hơn nó tí.... sau đó lên kon futureX, cũng đường đó ko núp gió, giũ gì cả mới 80 là thấy cảm giác ghê hơn rồi, cả tháng sau mình mới quen và lên hết ga dc kon future 105km/h bọn xe khách liên tỉnh đuổi mệt nghỉ, giờ xe 4 vạn hết ga 95 :).... điều tương tự khi mình ngồi lên kon vios, 100 mà cảm giác cứ như đang bay...
    ... bác cứ yên tâm kệ cha nó, tụi sirus nó cũng bi bô mã speed 100 lẻ đó... ra quốc lộ gặp xe mình càng ngày càng giãn ko thấy đâu.

2. ftakhanh

ftakhanh Bằng A2

Vớ vẫn cái gì , đang so theo đồng hồ mà lôi GPS vào làm mẹ gì ( Đồng ý là bác nói đúng , xe bi giờ đồng hồ bị ảo thật ) , xe tôi chạy 45 -50 , bị CA bắn tốc độ , vậy CA sai hay đồng hồ tôi sai .
    Cho dù đồng hồ tôi sai , thì cứ lấy xe khác ra mà đo , Nếu các bác nói chiếc AX đó chạy 100 là đúng , vậy xin mời ra test với VIVA 110 của em , con viva này cũng mang nhiều tiếng xấu , bị fan Hòn đá chê hoài .
    Bỏ ra 28 chai , mua xe , mà chạy ko lại mấy xe rẻ tiền hơn , thử hỏi mua chiếc đó làm gì , mua SU làm gì ????
    Có mua nhầm xe hư thì nói lên để mọi người cùng biết ( nhất là mấy newbike chuẩn bị mua xe ) . ĐỪng như fan EX đi đâu cũng EX thần thánh chấp hết .

3. shreklight

shreklight Bằng A2

Theo quan điểm của mình , kim theo đồng hồ là đúng ko sai hay ảo , NSX ko lẽ làm cái kim ảo chỉ để đối phó với CA , nó gây ảnh hưởng đến thương hiệu và sự tính toán của phương tiện về đường đi .

4. kokakevn

kokakevn Bằng A2

cái gì mà tự dưng có cả GPS với bắn tốc độ ở đây vậy bác @@ ????
    .... điều mình muốn nói là... nếu đem cái 100km/h của xe đời cũ đem so với 100km/h của xe dời mới là sai lầm, đồng hồ xe cũ luôn luôn ảo hơn... nhưng chưa trắc đã đúng với max speed

còn về future với viva 110... bác bảo viva 110 rẻ tiền hơn thì em chịu bác rồi.... hơn nữa, ko phải cứ xe đắt tiền hơn, cc lớn hơn là phải chạy nhanh hơn

5. greatmen88

greatmen88 Bằng A1

Bạn thiếu suy ngẫm quá, ko phải NSX làm ảo mà là sai số giữa các bánh răng trong mặt đồng hồ và bánh răng ngay chỗ dưới dây congtomet,thì sẽ có xê dịch chút xíu!Còn máy bắn tốc độ là chuẩn rồi vì nó dùng công nghệ cao,nếu mà bắn sai thì dân chúng nó chửi rồi,mà cả thế giới này xài lận

#15 greatmen88, 27/11/13
    Sửa lần cuối: 27/11/13
  6. greatmen88

greatmen88 Bằng A1

Vậy tôi đố các bạn xe 1000cc thì nó chạy max được bao nhiêu km trên giờ!!!Đừng nói là gần 1000km/h nha!!!Rồi lôi 125cc ko chạy được 110 nữa

#16 greatmen88, 27/11/13
  7. harykewell

harykewell Bằng A2

1000cc chạy được 1000km/h :)). Nhiều bác vẫn còn quan điểm xe 100cc phải chạy được 100km/h nhỉ :))

Axe của mình được gần 5k rồi hết ga cũng được có 100 thôi :(. nghe nhiều bác nói axe lên được 115 thấy cũng ham wa. không lẽ xe mình có vấn đề :(

8. sinobi

sinobi Bằng A4

Dung tích máy chỉ nói lên sức mạnh của động cơ (1000cc 4 máy có thể cho ra 180-200 mã lực)
    Còn tốc độ phụ thuộc vào
    -Bộ số
    -Nhông hú nhỏ
    -Nhông hú lớn
    -Nhông Sên Dĩa
    -IC
    -Thiết kế khí động học và còn nhiều cái khác nữa

dòng xe phổ thông chỉ nhiêu đó là quá nhiều ,110cc có thể chạy 140km (nhưng nhà Sx ko làm vậy vì độ an toàn )
    còn lôi 125cc đua với 100 hay 110cc thì thua nha (hơn nhau các tính toán trên chứ ko phải lớn cc là ăn nhé)

#18 sinobi, 27/11/13
  9. ftakhanh

ftakhanh Bằng A2

Thôi , kệ , máy 125 , bảo ngon , đi đâu cũng gặp 1 câu đại loại như thế này " AX là ngon nhất tromg tầm tiền 2 mấy triêuh rồi , mua đi ko phải lăn tăn .
    Vậy mà các bác bảo 125cc đua với 100 hay 110cc thì thua nha (hơn nhau các tính toán trên chứ ko phải lớn cc là ăn nhé . Hoặc Nhiều bác vẫn còn quan điểm xe 100cc phải chạy được 100km/h nhỉ )
    Em ko cần biết xe nó chạy dc bao nhiêu , tờ đầu tới giờ em cũng ko cãi vụ này .
    Em chỉ nói là các bác bảo AX ngon , vậy sao ko chơi EX dc .
    Trường hợp của chủ thớt chạy ko quá 100 là bị hư máy rồi , mà các thánh vẫn bảo là ngon , tại sao , em ko hiểu ???????
    So là so xe này với xe khác , chứ ko phải so cái đồng hồ . So bằng đồng hồ thì EX ngang với FX ak` , đồng hồ đều 140 km , thức tế thì khác !
    Chúng ta đến với Su , vì xưa kia hàng Su rất tốt , trong tình hình Honda bị làm giá , YA thì 1 số mẫu ko dc bắt mắt , cho nên nhiều người muốn chọn 1 chiếc xe vừa ngon và vừa túi tiền . Chúng ta chọn Su vì muốn chọn 1 chiếc xe tốt mà giá ko quá cao .
    Vậy nếu bác là 1 fan SU chân chính , thì phải hiểu phân tích dc điểm mạnh và điểm yếu của , để mọi người cùng tham khảo , có dòng nào chưa tốt thì kêu gọi mọi người tránh nó , chứ ko phải đi đâu cũng tâng bốc AX , để rồi 1 ngày chiếc xe xuất hiện quá nhiều lỗi ko mong muốn , mọi người đều thấy , và cộng đồng SU sụp đổ 1 cách đáng tiếc .

#19 ftakhanh, 27/11/13
  10. khanhhuy03

khanhhuy03 Tập Lái

tui cũng 0-80 làm cái vèo từ 80-100 thì kim bị liệt... ngâm ga 1 tý thì đc 105...

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...