Những vấn đề về gương cầu (part 2)

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi wave_tho_lao, 21/12/10.

1. tcm_1990

tcm_1990 Tập Lái

e múnn lên loại bi-xenon ánh sáng vàng
    em đang ** sirius fi 2013. vậy e có nên thay sạc với lên bình ko? bình zin 3A, nếu thạy sạc thì có loại sạc nào tự ngắt khi đầy bình giống zin ko?
    cảm ơn các bro

2. TaiLoi234

TaiLoi234 Tập Lái

Nếu là sirus Fi thi ko cần thay sạc đâu bác, mua bộ xenon 4300k nắp vào là ngon ánh sáng giống ánh sáng buổi trưa màu nắng.
    Bình zin 3A chạy vô tư quan trọng nhất là khi bật đèn phải nổ máy nếu ko ắc quy sẽ bị yếu nâu ngày sinh ra hỏng ắc quy

3. only3107

only3107 Bằng A4

cho mình hỏi là
    mình đang chạy hayate
    mình đã lên điện bình và sạc aitila, hiện vẫn còn xài bình 3A
    giờ mính muốn lên gương cầu Mori và xenon 4300k
    thì hỏi anh em có trở ngại gì hok
    và hiện mình đang ở khu vực gò vấp, mong anh em chỉ chỗ nào lên gương cầu giá tốt mà chất lượng tốt giùm mình
    thanks anh em trước

4. 59s-01927

59s-01927 Bằng A4

Theo tiêu chí lên GC chung của các dòng xe thông thường thì như vậy là đủ rồi đó bạn. còn chỗ chế GC mà gần Gò Vấp thì có Chú 5 Gò Vấp.giá cả thì mình ko nói đc,còn chịu khó đi xa thì xuống Bắc Hải,PM mình,mình chỉ sau.

5. binbun543

binbun543 Tập Lái

Tình hình mình moi gắn gc tại sieutocdo,mình cũng chưa am hiểu về gc lắm,ae xem xét dùm,xem như thế đủ chuẩn không
    lúc colt
    [​IMG][/URL][/IMG]
    lúc pha
    [​IMG][/URL][/IMG]
    xin anh nhận xét dùm,thnk

6. TaiLoi234

TaiLoi234 Tập Lái

Bóng 6000 k hử bác nhìn màu chán quá

7. thienpdimexco

thienpdimexco Bằng A4

Pha hơi thấp nhỉ?

8. kangta4869

kangta4869 Bằng A1

Cho mình hỏi mình nghe mấy người khi xài xenon gương cầu sau 1 thời gian(1,2 năm) do nóng quá lớp xi gương gầu tróc ra ko còn như ban đầu, có cách nào khắc phục ko ? hay là phải thay GC mới

9. thienpdimexco

thienpdimexco Bằng A4

Cái đó là chỉ một số loại GC đồ chơi và GC mori, lexus tàu thôi bạn ơi. Tuy nhiên GC tàu cũng hên xui lắm, có cái dc 1-2 năm, có cái 8-9 tháng :D

Còn nếu bạn ngại thì chơi GC tháo xe là xài bao hư lun :)), ko sợ tróc :D
    Riêng chóa GC mà tróc thì chỉ có bỏ GC, vì ở VN chưa nghe nói chỗ nào xi lại dc, mà tiền công xi có khi lại quá tiền mua GC mới :75:

10. vuhoanganhtuan

vuhoanganhtuan Tập Lái

Anh THIENPDIMEXCO cho em hỏi vài vấn đề nhé!

Em đi Sirius, đã lên điện bình và đang chạy Xenon, bóng xenon h4. Ánh sáng cũng khá tốt!

Giờ em đang muốn lên Gương cầu Lexus Fa/Cos.

Em cũng có tham khảo ở vài shop và ở diễn đàn mình, em thấy 1 số người đã từng xài rồi nói là Gương cầu Lexus2 loại: Theo xe (Lexus Cos)và cũng có loại hàng Tàu Khựa (theo em đọc thì là Lexus Fa/Cos như em đang muốn mua).

Em muốn anh tư vấn giúp em 2 loại này thì chất lượng khác nhau nhiều như thế nào? Và em nên mua loại nào... [ Vì 1 cái chỉ có Cos. Còn 1 cái thì cả Fa + Cos ]

Anh xem hộ em cái ảnh này là hàng gì ạ? Có phải hàng Tàu không? Có Fa-Cos không anh nhé!

Người bán cam kết là GƯƠNG CẦU LEXUS HÀNG THÁO XE !!!

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...