Thị trường Phonenix phượng hoàng lửa anh em đọc chơi cho vui

Thảo luận trong 'Thị trường' bắt đầu bởi wave shell, 25/1/13.

1. vhoangvl

vhoangvl Bằng A4

bác bin nói thế k đúng , số 1 r15 đến 50km/h lận ở vòng tua 10.000rpm với dĩa 14-40 ( zin là 14-42) xe mình nhé với lốp sau dunlop 120-80-17 và lốp trước zin ( lốp zin r15 v1.0sau là 110 k có 130 đâu nha bác ) mà kéo số 1 hết tua dàn mũ R15 có rung cái quái hay kêu cái gì đâu bác ....... nếu ex zin thì k giết đc r15 hậu đâu , mở full 135 thì còn có thế , nhưng r15 mở full với ecu dyamic racings ( india , 13.000rpm ) , vn chỉ có 1 con duy nhất ( về VN giá khá cao )+ cam thì ex full 135 k có cửa từ đề tới hậu. tất cả đã tét hết rùi

#221 vhoangvl, 28/3/13
    Sửa lần cuối: 28/3/13
  2. anhanh

anhanh Bằng A2

khóc ròng là khó chỉnh mới khóc, lời lẽ của bạn biến tấu thật, vậy cuối cũng là chỉnh được,ok nhé , còn đi chỗ này chỗ kia là phải thôi, bất cứ xe hiện đại nào bây

giờ mà chẳng vậy, 4 bánh,motor, đều áp dụng công nghệ này thì phải có chỗ máy móc chuyên nghiệp, đo khí thải canh chỉnh,nhưng chính xác...mà cũng tùy xe

vd:sh,nou rc, cbr,r15 đều có bộ chỉnh riêng gắn trên xe, cũng tự xử đơn giản...còn ae người ta so sánh là đúng, vì trước bạn đã có mấy người đi chiếc này và chất lượng ae biker đều biết rebelusa thế nào, nếu muốn phản bác lại thì bạn phải cm cụ thể thôi (đang nói xe zin chứ ko nói xe bạn nhé), chứ bạn cũng đu theo so sánh như vậy sao được...còn mấy bài báo á, bà con chửi nó um xùm làm con pn này bị épphe ngược, khỏi bàn, nói gọn bạn cầm linh kiện xe bạn rã ra thì máy móc có cái gì đáng giá so với cbr,r15?? bạn thay hàng xịn vào thì biết giá mà...vậy thì coi chừng gì nữa...ở đâu có pn mà có tui là do có bạn, và từ bạn tại topic này... bạn làm gì thì kệ nhưng lát hồi so sánh pn với mấy xe khác thì ko người này cũng người kia nói à...diễn đàn tự do mà...... mấy thông số xe trên còn thiếu vòng tua và momen xoắn....coi xe nào đạt công suất tối đa ở vòng tua ngắn vậy là hiểu rồi nha

3. xzxKINxzx

xzxKINxzx Bằng A4

Có đúng Fi muốn chỉnh, bạn phải ra sạp, ra tiệm tốt chỉnh không ???, câu sau bạn nói đúng, bất kể xe nào từ xe máy đến otoo, nhiều khi cả máy bay tàu vũ trụ đều có Fi. nhưng mỗi lần muốn canh chỉnh, rất cực bạn à..., chưa kể hư hao, thay thế..
    ủa, mình lúc tham gia topic đến giờ đền chủ yếu là phản bác, nói cái gì thì mình lấy cái đó mình nói lại mà... có người đem ra so sánh mình mới so sánh lại cho khách quan vì mình là người sử dụng mà....
    Mình chỉ cái link bài báo, xem như là 1 chứng mình đi, thì bạn ngay lập tức phản bác, " khỏi bàn ", thế mình có quay clip chứng minh 1 điều gì đó bạn cũng sẽ như vậy thì bạn cứ luôn nói " chứng minh, chứng minh" để làm gì thế.... ???
    Máy CBR150 R15 khác xa hoàn toàn máy phoenix nha bạn, so sánh thế khập khiễng lắm...mình chỉ biết, tay dên phoenix, là tay dên lớn 250 của LA xem như hàng tốt được chưa ?? ,
    Bạn nói đienan là nơi tự do, ở thế có phoenix mình vào xem rồi cm là mình PR cho phoenix à ??? bạn nói nhiều khi không để ý câu trước bạn đã từng nói gì

Bạn hỏi mình cc và hp, bạn đâu hỏi rmp ^^, bạn đâu hỏi công suất ^^< cái này là mình trả lời gọn gàng ,chính xác, mình trả lời thêm mấy cái thứ kia để bạn nói mình lòng vòng dài dòng à, bạn khôn thế ^^< gài kèo à hehe, kiểu gì bạn cũng nói được

4. longthatdinh

longthatdinh Bằng A1

Gởi đồng bào biker
    [​IMG][​IMG]

Chất lượng sp của nứơc “Lạ” thì dân ta tỏ tường rồi không bàn cãi nữa(Từ sữa bột, đồ chơi trẻ con thì bán kèm ung thư đến cái áo vú đàn bà thì kèm theo sinh
    vật “lạ”…). Nhưng có thể nói những ai vẫn “quyết liệt” là fan hâm của re be lu sa thì người đó thuộc 2 dạng: hoặc là đói thông tin hoặc là Thái Thú re be lu sa. Mấy chú Thái Thú này muốn ca tụng sp “Lạ” trên đất của ta, muốn dân ta mua hàng của “Lạ” nhưng mấy chú nói sao về việc ngư dân Thanh Hóa, Quảng Ngãi bị tàu “Lạ” bắn chết ngay trong vùng biển Hoàng-Trường Sa thuộc chủ quyền của VN đây?

#224 longthatdinh, 28/3/13
  5. xzxKINxzx

xzxKINxzx Bằng A4

ĐÍch thị xe rebelusa là có sự " hợp tác " rất TO lớn của China ^^< cái này ai cũng phải nhận thôi, nhưng xl bạn longthatdinh xiu, giờ người ta : 1. là có tiền, người ta thích kiểu dáng đó nên mua về đi cafe cuối tuần.. thì china không phải là rào cản... 2. Không có tiền, cũng mua vì giờ mê moto mà xe nhập thì mắc, giá xe ga cũng bằng hoặc hơn chiếc China này = > vẫn mua ^^..
    Khó thể đánh đồng 2 dạng bạn nói lắm... người ta nắm thông tin đó chứ, biết là xe tàu luôn, nhưng mua là mua... Như mình, lúc mua xe, vẫn biết rõ là xe Tàu, nhưng nhiều khi cản không được ^^...
    Việc uýnh lộn chiếm lôn ì xèo thì đã có nhà nước lo, nhà nước kêu gọi, tổng động viên thì hãy lên tinh thần và sẵn sàng, ngồi đây tẩy chay hàng TQ thì nó không đánh à ???, hay là do mua hàng TQ nên tụi nó có tiền sắm đồ xịn qua chơi VN... những ai có suy nghĩ đó thì quả thật quá nông cạn...

6. quickshifter

quickshifter Bằng A1

Có tiền thì mua con này làm gì hả bạn? Giờ A2 thiếu gì người nhận làm mà phải mua xe 174cc?

Còn mua xe thể thao về để đi cafe cà pháo thì nói thiệt là không hiểu, sao phải tự hành hạ bản thân vậy? Đi SH, Liberty... cho nó lành. Muốn sang hả? Đi xe hơi. Lười lái hả? Đi taxi.

Mấy bạn cũng nên bớt đánh giá xe khác đi. Ngồi vài lần, chạy lên chạy xuống vài trăm km thì cũng chưa đủ để nhận xét chính xác gì cả. Cái vấn đề lớn nhất của Phoenix đối với mình là nó nhái R125 trắng trợn quá, mà mình thì chỉ thích copy bài trên lớp thôi chứ không thích đồ nhái :)) Còn lại thì chưa thử nên không có ý kiến.

Còn chửi xe này xe kia là chửi xe zin, chứ xe độ thì vô chừng lắm, sao biết để mà chửi?

#226 quickshifter, 28/3/13
  7. nd360vn

nd360vn Tập Lái

1- Hàng hóa tại dauhd là hàng chính hãng mới 100%, có nguồn gốc xuất xứ rõ rang, hóa đơn đầy đủ.
    2- Đầu HD được bán ra với giá không chỉ rẻ nhất thị trường mà luôn có quà tặng hữu ích đi kèm bổ trợ cho thiết bị sử dụng. Đặc biệt khi mua bộ COMBO khách hàng còn được Copy phim miễn phí nhiều lần liên tiếp.
    3- Là đại lý ủy quyền của nhiều đơn vị phân phối Đầu HD nên HDgiare có chính sách Bảo hành tốt nhất. Khách hàng không bao giờ phải lo lắng về thời hạn Bảo hành, thời gian chờ bảo hành, Hdgiare hỗ trợ khách hành mượn 1 Đầu phát HD khác để việc thưởng thức không bị gián đoạn.
    4- Chúng tôi xuất phát từ người chơi HD đam mê công nghệ nên chúng tôi hiểu bạn cần gì, chúng tôi hiểu HD như chính bản than mình. Chúng tôi tư vấn cho bạn từ A đến Z miễn phí để bạn không phải phân vân lo lắng bất cứ điều gì về HD.
    5- Chúng tôi có kho phim, kho ca nhạc đủ lớn để thỏa mãn niềm say mê phim ảnh ca nhạc của bạn mà đảm bảo bạn dành thời gian cả đời để nghe và xem không hết.
    Do vậy trước khi định mua bất cứ sản phẩm himedia 910b nào hay còn băn khoăn bất cứ gì thì hãy nhấc máy gọi cho chúng tôi: 0988.785.938. Chúng tôi sẽ cho bạn nhiều thong tin quý giá với nhiều phương án tối ưu để bạn quyết định chọn lựa cho mình một đầu phát HD ưng ý nhất.

8. xzxKINxzx

xzxKINxzx Bằng A4

@vhoangvl : mình đang so sánh với R15 2.0 cho tiện ^^, 2.0 bánh sau 130, uh 1.0 thì bánh sau 110...nhắc vụ dĩa nữa mới nhớ, phoenix dĩa 32 à...Mình có thử qua 1 con nên mình mới nói vậy, mình kéo số lên 40, cảm giác rung rõ , vì mình chạy phoenix rung nên xe nào rung sao mình cảm nhận rõ ^^, dàn đầu hơi è è è è roài...cũng có thể xe đó gãy pat, lỏng ốc ^^... hix mình cũng đang tính lên dĩa, mình bữa nghịch nghịch xuống dĩa, dĩa mình có 30 à ^^, ra xe ì ạch hehe

@quickshifter : bình thường mà bạn, mình có nhu cầu mà... mình chưa lên PKL vội có lẽ vì mình sợ chết ^^, hồi đầu mới đi còn không dám chạy > 80 nữa ^^...Bạn nói chuyện hành bản thân là sai ròi... đam mê, 2 chữa thôi.. thiếu gì người mua con ****, gốc cây giá vài ty, về ngắm ^^...không nói hết được đâu bạn, thú vui mà
    Nhái thì cũng không sao mà,,, những người mua xe cũ về, lên dàn áo, tút lại cho giống 1 chiếc xe mình yêu thích ... thì giờ người nào thích R125 của YA mà không có điều kiện thì họ mua thôi... xem như MTR nó lên dàn áo giúp ^^.. xe mình giờ là nhái của nhái luôn hehe

9. xzxKINxzx

xzxKINxzx Bằng A4

huhu gãy mẹ phao xăng...

10. Tien_Binh_BC

Tien_Binh_BC Bằng A4

thôi ae bỏ qua cho you này đi, chứ đam mê ji cái loại người như bạn, thích đú thì nói đại thích đú, biker đam mê thì luôn tìm tòi hiểu rõ kỹ thuật xe cộ ko ai lại mua cái xe nhái ngoại hình, cục máy thì dỏm òm, bệnh giả dối trong con người you làm chính you cũng ko phân biệt phải trái nữa rồi, cố chấp quá

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...