Thay IC cho Sirius

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi Levizeee, 15/2/19.

1. Levizeee

Levizeee Tập Lái

em đang tính thay IC cho em Sirius, tại thấy nó chạy hơi yếu. Mấy bác tư vấn cho em con IC nào bền xe với lợi xăng tí ạ, tại em hay chạy đường dài, em cảm ơn ạ!

2. dior

dior Bằng A4

Bền với lợi xăng thì chỉ có ic zin thôi. Kỹ sư ng ta thiết kế đạt tốt nhất và ít hao nhất rồi. Còn muốn nhẹ xe thì ic ở ngoài ng ta làm nó lệch nhẹ góc lửa cho nhẹ xe thì nó phải hao hơn thôi

3. rango

rango Bằng A4

Vãi cả thanh niên. Xe yếu hao xăng thì ng ta rớt đầu cạo khói xoáy xupap làm nồi. Ai hiến kế thay IC cho đỡ hao xăng vậy

4. Levizeee

Levizeee Tập Lái

Không bác ơi, tui hỏi là cái ic nào đỡ hao nhất ý, chứ tui biết cái nào chả hao :(

5. Hải 219

Hải 219 Bằng A2

IC dòng ya chỉ có ic zin là ít hao nhất thôi. Do nó chuẩn góc lửa. Còn mấy dòng kia nó chỉnh lửa lại hao xăng hơn chứ. Bạn thấy hao quá thì rớt đầu xoáy kín xupap với làm nồi lại đi cho nó đỡ hao

6. rango

rango Bằng A4

Muốn đỡ hao xăng thì rớt đầu cạo khói cho sạch muội than với làm nồi cho bắt vào là đỡ hao thôi
    Đừng nghe bọn bán hàng quảng cáo nào là đốt sạch xăng dư,vvv. Bọn nó làm sao cho bán đc hàng có lợi thôi. Tối ngày lướt web xem bọn nó mà nhức đầu. Tìm 1 thợ tốt có tâm ng ta sẽ bảo dưỡng cái xe bạn đi tốt hẳn, nghe lời ng ta hay hơn nghe bọn bán hàng vì đồ đạc gì ng ta cũng đã thử thực tế rồi