Exciter Topic dành cho hỏi - đáp về dòng xe Exciter (P5)

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi jupiter8454, 28/5/11.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. nhattu

nhattu Bằng A4

bác cứ nhờ ai biết rôi chỉ , nghe sơ sơ mình hiểu ý zo số thế nào là được ma` , cãm giác chạy xe côn rat sướng:>

2. Winch0106

Winch0106 Bằng A4

full 135 cũng phải móc chảo thay xuppap lớn à @-) tưởng cái này chỉ cần khi lên 150 thui chứ!!

3. oOoMaaxaMoOo

oOoMaaxaMoOo Bằng A4

tùy từng chỗ làm mà bạn đâu phải chỗ nào cũng như chỗ nào đâu:)

hihi thì cần chừng đó thui nhưng mún tới lun thay suppap,móc chảo,cam nữa cho ngon lỡ làm làm luôn mà bạn

#263 oOoMaaxaMoOo, 4/6/11
    Sửa lần cuối: 4/6/11
  4. Nester J

Nester J Bằng A2

Mua xe về cần 15' làm quen vs xe là oke ngay. Chỉ cần nhớ mỗi lần lên số là bóp côn.
    Bật khóa điện, đề máy lên, bóp côn, đạp cần số xuống (vào số 1), ga nhẹ rồi nhả từ từ côn ra. đên khi xe bon thì ga lớn hơn rồi thả hết côn, rồi lại bóp côn gảy lên số 2. rồi nhả côn ga lên.cứ làm vậy thôi.dây chỉ giúp bạn hiểu thôi. chứ đi xe côn. thì phải cẩm nhận đc con xe của mình.
    Chúc bạn có nh niềm vui vs ex 2011 côn tay.:p

5. RS1790

RS1790 Bằng A4

Nhận hàng cho sư phụ hả bạn .Nói rõ cho người ta biết là làm Full 135 như mọi người : cam ,Lò xo đầu , bố nồi , lò xo nồi ,bm, Full lữa và đặc biệt là móc thêm hút xả ........:-$

6. hoploi

hoploi Bằng A2

Mình nghĩ ko cần những thứ đó... nếu muốn chạy bền :D....
    Nếu làm tới thì làm 58 luôn

Lỗ hút, xả ở đâu vậy bạn... móc thì có tác dụng gì... có ảnh hưởng hay làm máy gào nhiều không ???

7. bigpig041176

bigpig041176 Tập Lái

Các mem cho mình hỏi : Xe mình là mua hồi 2009, mình hay đi tỉnh xa, dạo gần nay xe nó đề pa nghe tiếng máy cứ cạch cạch giống tiếng trực thăng. Không biết chính xác bị gì nữa, các bác cho mình chút ý kiến để đi sửa không bị mấy ông thợ chém, tại mình hơi gà mấy vụ máy móc xe nì. Hix....

8. sống.vì.em

sống.vì.em Bằng A3

chắc là tiếng dọng nồi đó bác.lên mờ cổ bô cho em nó dễ thở đi bác

9. I'm thehell18

I'm thehell18 Bằng A2

Móc đầu bò zới móc chảo là khác nhau nha bạn. 150 cũng ko cần thay xupap hay làm chảo gì đâu bạn

10. beheocon

beheocon Bằng A2

1

đúng rồi ,cái đầu bò vixion 150 y hệt đầu bò ex135 ở VN đã ship về 1 lần để so sánh ! thay suppap lớn quá móc chảo mà cc nhỏ chỉ làm giảm tỉ số nén ,làm xe đuối hơn chứ không mạnh hơn đâu ! full 135 ,thay cam lớn hơn thì móc lỗ hút lỗ xả xíu là ok rồi ! Móc chảo làm gì ,chảo zin ngon vậy ,móc là tè lè !

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...