Sport RGV Topic giúp đỡ - giải đáp thắc mắc về Sport [Part 8]

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi BikerVietnam, 8/6/13.

1. ngatuduong

ngatuduong Tập Lái

mấy a e cho e hỏi xe đi trái 59 + bông mai nhật thì về zin tốn kém ko. e mới tập chơi, a e nào có nick yahoo cho e xin để học hỏi thêm

2. unghoanganh

unghoanganh Bằng A4

bạn mua 1 bộ đầu lòng trái 59 ráp vô, giữ bộ zin lại chứ đừng xoáy, công cán tháo ráp tốn kém chút, canh chỉnh nữa, còn sợ tốn thì ko nên lên 59 nha

3. unghoanganh

unghoanganh Bằng A4

xe bạn nghe kéo hay chưa mình cũng ko biết, coi clip mấy lần mà chả nhận ra lên ga chưa, thấy nó đờn thôi, thứ 1 test con ic khác, còn bị thì test bugi khác, ướt đầu bugi xác định là xăng hay nhớt rõ là biết, nếu xăng thì lữa bạn có vd, nhớt thì có khi là bình thường,nguyên nhân cuối là bxc bạn, mình nhìn cái bx nó sao sao đó, ko như zin, bạn nên thay béc xăng lại như zin rồi canh xăng gió, bơm nhớt chỉ ảnh hưởng nhớt nhiều khó nổ và khói ko liên quan gì kéo ga ko lên đâu,béc zin mình quên thông số bét phụ, còn béc chính là 90 hay 92,5, cái phụ cũng quan trọng mà mình ko nhớ, tốt nhất cứ làm từ trên xuống, hoặc có bxc zin nào bỏ thử cái là khỏi lăn tăng, mau hết bệnh nhá

4. thangarp

thangarp Bằng A1

em cảm ơn bác rất nhiều,hôm nay em test thử cả ngày hôm nay,em thay buzi khác,thay mo bin sườn khác,thay ic khác,thay bxc khác,thay bộ mâm lửa khác nhưng vẫn ko dc,vậy chứng tỏ đồ của em ko hư cái gì hết,cuối cùng em tức quá thay bộ lửa 110 vô thì nổ ầm ầm thật là không hiểu nổi luôn,ngồi ăn cơm suy nghĩ chắc chắn là nó bị dàn dây diện thôi,lập tức tháo dây ra thì phát hiện ra cái nút on off trên cùn công tắc (em xài cùn viva) 2 dây màu cam và cam sọc trắng từ dưới lên nó sát nhau luôn nhưng 2 dây từ cùm xuống thì mỗi dây một bên,cắm vào đạp vẫn nổ bình thường,nhấn nút vẫn tắt ok nhưng lên ga ko dc,nối chung 2 dây lại với nhau thì ok,em cảm ơn các bác rất nhiều

5. tuchelsea

tuchelsea Tập Lái

ak` a ơi như xe 110 mà lên full 120 là máy đã mất zin rùi đúng ko

6. unghoanganh

unghoanganh Bằng A4

full 120 bao gồm 6 số , dên 120, lửa 120 đi ic luôn, đầu lòng 12o luôn, nhiêu đó chẻ máy tháo đầu hết , sao zin nổi, chủ yếu xe ngon hay ko chứ xipo chưa chẻ cũng hiếm con còn ngon bạn ah

7. ngatuduong

ngatuduong Tập Lái

như giờ có tầm 70c thì mua được chiếc như thế nào hả bạn

#1077 ngatuduong, 17/3/14
    Sửa lần cuối: 17/3/14
  8. muntery

muntery Tập Lái

mấy pro nào pik thì chỉ giúp mình với dc hok.

9. jclove

jclove Bằng A3

Mấy bác cho hỏi giờ kiếm cặp đùm 2 đĩa cho sport ở đâu. mình ra anh em và trần phát thì ko có. Mong ae chỉ giúp cho

10. lethehung1995

lethehung1995 Bằng A1

chào ae, e đang đi xe zin nhưng muốn làm lại nồi cho bốc xíu.. vậy e cần mua bố-phíp-lò xo nồi loại nào?
    e cám ơn!

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...