FX Topic thắc mắc và trao đổi về dòng xe FX,Raider,Belang......

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi phat6000, 11/6/11.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. angel09

angel09 Bằng A4

lý do đơn giản bán xe là vì nhiều khi cục máy nó táp money dữ quá hay xe nát quá đá cục nợ đi cho người khác ôm dùm.Nói thẳng ra là vậy đi.Còn bác thích chém gió thì xin mời

2. angel09

angel09 Bằng A4

lại chém gió nữa rồi 25tr bác có thể lên đc raider 150 đó bác nhưng đc cái xác thui nhiều khi cục máy tả tơi,ra đường đụng nhầm mấy cái fx máy cứng xíu nó gõ 1 cái hạ huyết áp,là hết tào lao mía lao đó

3. sinhvienngheo

sinhvienngheo Bằng A2

_Ng ta có 25tr muốn chơi raider thì mình nói vẫn dc.Còn muốn ngon cỡ nào thì là chuyện khác.bác đọc lại nhiều lần và suy nghĩ kỷ lời mình nói nhé chứ đừng chém lung tung.
    _Người ta có sở thích raider thì mình nói để bạn đó có niềm tin để chơi.Với số tiền đó vừa đủ lên dàn áo raider và cục máy fx(đúng ko?) còn gác cục máy zin raider150 lên hay làm cài gì gì nữa là chuyện khác...tùy theo khả năng từng người.

#1883 sinhvienngheo, 26/6/12
    Sửa lần cuối: 26/6/12
  4. dat88

dat88 Bằng A4

25tr để tìm mua chiếc rai 125 chạy cho lành. mún lên xác thì dể hơn nhiều so với mua chiếc FX dọn thành chiếc rai 150

5. ngochoang92

ngochoang92 Bằng A2

_Em củng là dân mới chơi rai.và củng đã làm từ 1 con fx lên raider150 chi phí củng khoảng 25tr để tạm đi dc nè.
    1/xe fx giá =8tr
    2/dàn áo raider150= 5tr
    3/mam raider thái =4tr2 ko tiền chơi wanxuan 2 đĩa 1tr5
    4/đồng hồ raider =2tr1
    5/chẵn ba phuộc raider= 3tr
    6/tiền công vổ lại sườn 1tr5
    7/Những thứ linh tinh khoảng=1tr
    _Bước đầu đi tạm dc chưa zậy các a.............em là men mới nên củng hỏi mấy a trên đây thôi. Nhưng thấy a sinhvienngheo gì đó ý kiến cho bạn mới đam mê mà dk co hạn.Mấy a lại đem người ta ra chém...haiz.Có ai vào tư vấn cho e 25tr phải làm sao ko...?;) cHO e nói câu công băng nếu có đam mê DOHC thì phải kéo nhau lại gần hơn,ai lại đẩy nhau ra xa zậyy....haiz

===== Bổ sung vào lúc 23:23 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 21:49 =====

_Nếu bạn nói 25tr để mua raider125 zin để đi thì mình đồng ý.Còn mà nói lên xác raider125 thành raider150 chưa chắc hợp lý bằng fx lên raider150 ah nha. :-B
    1/máy rai125 ko có đề --->phải chế đề
    2/ko có két nhớt --->phải chế
    3/ Gia xe mắc hơn fx nhiều lần
    _Vậy so với fx và rai125 để lên rai 150 cái nào hợp lý hơn ta ;;)

_Anh nào có kinh nghiệm thì cho ý kiến e có nói sai gì hem nha ;)

6. angel09

angel09 Bằng A4

nói như bác thì ai nói ko đc 25tr lên đc rai 150 bác lên đc cái gì ngoài cái vẻ ngoài cái sườn fx bác vỗ cỡ nào nó cũng ko ra sườn 150 bác ơi, Chơi xe nào ra xe đó đi.25tr kiếm rai 125 chơi tội gì ham hố 150 rồi chỉ đc cái dàn áo và cục máy fx dân chơi nhìn vào nó cũng nói ý xe lên hahahaha

7. sinhvienngheo

sinhvienngheo Bằng A2

_Vậy bác xem thử ngoài đường 10 con raider thì bao nhiêu con là fx lên rùi hãy nói chuyện nha(vậy những người đó điều ko biết chơi xe hết ah?rùi aki,stinger lên sport rùi sao?) #:-S.Bác ko biết gì về DOHC thì đừng nói linh tinh mọi ng lại cười cho.Đồng ý là fx lên đi ko ngon bằng raider 150 zin, nhưng ko lẻ người ta ko có tiền mua con rai zin đi thì ko dc đam mê DOHC ah.
    _Bác nói là bác ko thích xe lên vậy bác nhận dọn xe rùi làm xe độ làm gì =)).bác dám nói trước giờ bác chưa lên đời con wave hay dream nào ko? haiz... Nếu mình đưa ra cái giá 25tr đã phá nồi cơm hay cháo của bác làm ăn thì mình ssry trước,tại người ta có ít tiền mà lại thích raider 150 thì mình nói vậy.

8. nguyentoan18119

nguyentoan18119 Bằng A2

:( Em chỉ nhờ mấy anh giúp em tư vấn thôi vì em đam mê lớn mà tiền nói thẳng ra không có nhiều và cũng là của ba mẹ em cho, đi con cub bao nhiêu năm giờ muốn thực hiện được ước mơ. mà điều kiện ở CT khó mà tìm được 1 anh thợ giỏi và đồ đúng... còn không thì lại bị chém... :( như mấy anh nói thế em thấy gian nan quá sợ đầu tư sai số tiền này rồi có 1 chiếc xe không ra gì hoặc bị chém thì em thà đi cub... thợ ăn giá cao em cũng chịu chỉ sợ bị đưa đường chỉ lối =.=... mấy anh cho em hỏi xe fx nếu gác cục máy raider 150 new lên thì có bị mất số máy số khung không? và giá nó bao nhiêu? hỏi câu này ai nói em ngu em chịu vì em chưa biết gì cả đó giờ chả có xe đi mà biết. Mong mấy anh hãy chỉ em như người anh người em thôi đừng tranh luận vì ai cũng đúng cũng có lí riêng thì tranh luận đến bao giờ cũng không giải quyết được vấn đề =.=. em muốn chiếc xe mình nghiêm chỉnh ngon lành vì nó không chỉ là đam mê mà còn là phương tiện duy nhất em đi học đi làm mấy anh à :(

9. sinhvienngheo

sinhvienngheo Bằng A2

_e muốn hỏi gì thì alo a biết sẽ chỉ cho. 0983 979297

10. iChanhleo

iChanhleo Bằng A4

DOHC ko nhất thiết là phải raider :D

Anh kia nói cũng chuẩn đó :)

1 khi đã lên raider 150 thì lên cho chuẩn...ko thì đi như ........:D

Còn ko 25tr kiếm FX zin đi cho nó chất

Vậy thôi...ae khuyên bạn...thx như nào là quyền bạn :D

@: FX lên cục máy raider thì mình thấy rất nhìu người chọn lựa :D

Mình thì chưa lên cục máy bh...nhưng nghe bảo là có thể dời sang đc lốc FX :D

Còn ko chắc cắt số máy .:D em chưa chuyên sâu về vụ này nên ko rõ lắm ^^

Nếu dời sang đc lốc FX thì bạn đã có số máy rồi....

#1890 iChanhleo, 27/6/12
    Sửa lần cuối: 27/6/12
Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...