AirBlade [Tư vấn - Giải đáp - Thảo luận - Trò chuyện] Về xe AirBlade (từ 2007 đến 2011) - [P.5]

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi HT_215, 3/9/12.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. Tidusstar

Tidusstar Bằng A2

Hôm bữa ra thay cái lọc gió mà nó tính tiền công 20k. Có đắt quá ko các bác ?

2. nhoc_kid_kute

nhoc_kid_kute Bằng A4

anh em cho hỏi , mỗi lần đi wa ổ gà , phía bánh trước em nghe cộc cộc lúc nghe cốp cốp là bị gì vậy @@

3. HT_215

HT_215 Bằng A4

Không mắc đâu bạn à, họ tính công vậy là đúng rồi.

Nhưng lọc gió tự thay ở nhà được mà??? Mua về tự thay cho rồi, đỡ tốn 20.000.

Có 2 chỗ kêu: 1 là phuộc trước, 2 là chén cổ. Làm lại sẽ hết kêu, còn không thì cứ để vậy, chả sao cả vì con AB nào cũng vậy, không riêng gì chiếc của bạn.

4. kid1711

kid1711 Bằng A2

Cho mình hỏi,khi bóp thắng trước để xe dừng lại,thì nghe cái kít to lắm (bố thắng vẫn còn),rồi có nghe cái cụp giống như khu vực của phuộc kêu vậy.Lúc trước ko bị tình trạng này,dạo này bóp thắng nó cứ kêu,làm cũng ngại bóp thắng khi dừng lại.Cảm ơn

5. Phong-CD

Phong-CD Bằng A4

Tiếng cụp cụp đó là do chén cổ và phuộc trước , có thể trước bạn ko để ý nên ko nghe .

Còn tiếng kít kít khi thắng , có thể bố thắng bám bụi , rửa xe kêu họ xịt nước vào giữa bố và dĩa . Đừng ngại thắng nha bạn , NGẠI LÀ HẠI đó :D

6. moiot1

moiot1 Tập Lái

trước thay lọc gió tưởng nó phức tạp lắm nên ra Head mua hết 70 mấy ngàn xong nói nó thay luôn, thấy xe còn thời gian bảo hành (18k km) nên nghĩ chắc k tính phí, ai ngờ nó lấy tuốc vít tháo mấy con ốc xong lấy lọc gió mới gắn rồi vặn ốc lại, quá dễ. lúc ra nó nói a cho xin tiền công 20k??? ớ người luôn :-s từ giờ có thay thì mua về thay cho xong, đỡ tốn 20k :))

7. bip2711

bip2711 Tập Lái

các bạn cho mình hỏi mua lẻ một số bộ phận của dàn áo pheonix màu đỏ đô của thái nhứ ốp hồn vs đầu đèn ở đâu uy tín za ha!!!giá cả phải chăng!!quan trọng là uy tín!!đúng thái!!thanks nha

8. Q.a.T

Q.a.T Bằng A3

Hình như bên Nakasone 3/2 có hàng đó ! bạn gọi hỏi thử xem sao?

9. davidvilla1590

davidvilla1590 Tập Lái

Sao xe mình thay nhớt Motul Silver vào thấy nặng ga hơn nhỉ?mình thay nhớt này vì đang Roda 500km thay 1 lần lúc thay mình đổ 700ml!chắc vài bữa nữa chuyển sang motul scooter power xem sao!:D!

10. 3conde

3conde Tập Lái

Mấy pác cho em hỏi là : AB 2013 125cc có ra không ạ, nếu có thì khoảng thời gian nào ạ. Giờ ra head toàn mấy con tem magnet 44 củ :(

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...