Sport RGV Tư vấn về loại nhớt thơm nào cho 2T là tốt nhất và ko hại máy!?

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi makuskiller, 6/6/12.

1. mr.keke

mr.keke Bằng A1

Date mới ở đâu cũng có hả bác vậy bác share địa chỉ để anh em mua để dành dùng ;))...

2. thai-pro

thai-pro Bằng A2

mình nói thế ko có y chê khen gì bác đâu, nhưng thực sự chổ mình vẩn còn nhang nhảng hàng này, mẩu này date mới mùi hơi hắt ko thơm nên mình đả chuyển qua sài vloi rồi.

3. mr.keke

mr.keke Bằng A1

Có ai nói bác khen chê đâu :)... Nhớt này dùng okie hết sx rồi nên nhiều nơi tìm hơi khó.

#313 mr.keke, 17/8/14
    Sửa lần cuối: 17/8/14
  4. finalfantasy

finalfantasy Bằng A1

Giờ mình chơi nhớt Voil của Thái thôi, chai màu xanh nắp đỏ 500ml ( hàng mới KM thêm 50cc ) giá khoảng 65k/chai. Xài cực tốt ( máy êm và bốc hơn )mà thơm mùi BP nữa. Mình mua ở Thái Sơn motor Đường D1 gần đường Tây Thạnh khu công nghiệp Tân Bình đó. trong đây có gian hàng Thái Sơn motor bán hoặc google tìm
    P/S: không nên xài phụ gia thơm ( chai nhựa màu trắng nắp đỏ ) vì đó là những phụ gia kém chất lượng mua từ chợ Kim biên mua về sx đó ( sản xuất ở Hóc Môn thì phải ). Chợ Kim biên thì mấy bro biết rồi đó, toàn hàng TQ chất lượng kém ko ah

5. freedoom

freedoom Bằng A2

veloil mình biết có chỗ bán 48/1chai lun, veloil giờ có nhớt giả sản xuất hóc môn rùi nha mọi người. tìm kiếm thông tin để phòng tránh.

6. Hoa Bằng Lăng

Hoa Bằng Lăng Tập Lái

Trên thị trường như anh Freedom nói giờ thật giả lộn xộn! vậy người tiêu dùng như mình được bao nhiêu người biết đâu là thật đâu là giả? thiệt hại vẫn là những ae mới tập chơi xe như em.Anh tư vấn cho em bây giờ nên sài loại nào vậy?

7. parkjisung

parkjisung Bằng A2

nếu mún đổi loại nhớt khác xài thì phải xúc bình nhớt lại ko mấy bác . hay cứ đổ trực tiếp vào , và cho e hỏi loại nào nhẹ máy khói ít , nói túm lại là giờ loại nào xài tốt nhất các bác tư vấn hộ e

8. thai-pro

thai-pro Bằng A2

ko cần xúc bình nhốt pha đâu, chỉ bỏ hết nhớt củ thôi là được. bạn sài thử vloi xem mình đang sài thấy nhẹ máy lắm ,đi đường dài củng êm lăm.

9. freedoom

freedoom Bằng A2

mở piston ra xem là sợ liền, khói bám bên hông thành piston ==> kẹt piston lúc nào k hay lun, mình theo dõi nhớt veloil 1 thời gian giờ sợ rùi, mình mới chuyển qua Hi-speed của hãng PTT thái lun, cảm nhận ban đầu là Good! mình theo dõi 2 chiếc, 1 chiếc đi Bp k thơm piston cực sạch, 1 chiếc chuyên test nhớt, mình đi khoảng 2 tháng là mở đầu lòng ra coi là biết nhớt tốt hay dỏm liền. từ lúc mua xe chưa bao giờ dám đổ Jacker :v

#319 freedoom, 27/9/14
    Sửa lần cuối: 27/9/14
  10. hongchan

hongchan Bằng A2

vậy còn nhớt castrol 2 thì ko thơm a e thấy xài được ko, mình đang dùng loại này, thấy cũng được mà nhớt này ghi là chỉ tốt cho xe 2 thì của Nhật thôi hjc. trước thích xài vistra2t nhất

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...