UG UG - Riders on the Storm

Thảo luận trong 'Hoạt động môtô PKL' bắt đầu bởi UndergroundSG, 23/3/11.

1. UndergroundSG

UndergroundSG Bằng A2

Gui=iPad
    Do la kinh zin cua Aprilia SportCity 125 ban oi.

2. phucnh1973

phucnh1973 Bằng A2

cái anh đó tóc ngắn, bụng như thùng phi, chỉ số 3 vòng to dần đều phải hông bạn>:)>:)>:)>:)>:)>:). Ổng là xã hội đen chỗ đó đấy. Với lại, ổng mai trê lắm, cẩn thận =))=))=))=))=))=)). Hay là bạn thử cách mà anh boston hay gợi ý ở trên: Chạy tới bull, nẹt bô, đá chống, đi vào, đạp cửa rồi hô to dõng dạc: ĐM, thằng Tuấn mập là thằng nào >:)>:)>:)>:). Sau đó cả quán sẽ được coi phim xã hội đen hồng kông miễn phí. =))=))=))=))=))=))
    p/s: Em xin lỗi anh Tuấn iu dấu >:)

3. nhuphuyen

nhuphuyen Bằng A4

có thể xăng bị vô nước, xả bỏ xăng sau đó súc bét phun lại sẽ hết. Lưu ý là FZ1 khi rửa xe rất thường hay vô nước từ nắp bình xăng do đó khi rửa yêu cầu người rửa không xịt nước vào khu vực này (xe mình lúc trước cũng bị như vậy mà mất 1 máy luôn đề em nó nổ lên như là đang chạy ducati)

4. khoa_ducati

khoa_ducati Bằng A3

mấy a cho e hỏi vài câu hơi ngu:
    - Brembo RCS 15, 16 với 19 thì thằng nào hợp lý nhất ạ? mà xài mấy thằng này có phải thay heo nào cho hợp với nó luôn ko? hay là xài heo nào cũng được? chứ mà phải thay GP4-RX chắc e chết :((
    - Domino vs Accosato thằng nào nhẹ hơn ạ?
    Cám ơn mấy a rất nhiều :D

5. att

att Bằng A4

theo suy nghĩ của mình :
    - Brembo RCS 15, 16, 18, 19, 20 ...thằng nào cũng hợp lý hết, ăn thua bạn gắn nó vô đâu, ví dụ đem gắn Mio/PCX Cùi Bắp thì quá hợp lý luôn :D:D:D. Heo nào cũng ...hợp lý hết, có heo nào thắng mà 0 đứng xe lại 0 ??
    - Domino gì và Accosato gì nữa bạn ơi, có nhiều loại Domino và Accosato khác nhau lắm, mà nếu mình nhớ 0 lầm, Domino chủ yếu làm Clutch, có làm thắng cũng chỉ làm cho xe cào cào thôi hay sao đó, Accosato thì hình như chuyên làm thắng, có làm tay clutch thì cũng giống Brembo làm cho có cặp với ng ta thôi à, bạn coi lại coi đúng 0 ??

at

6. duc_redskins

duc_redskins Bằng A4

Nếu tay côn ( ambraya ) thì Domino chắc chắn ngon hơn ( nhẹ , chạy xa êm tay ) , Còn tay Accosato thì ko khác tay zin là mấy , tay thắng Accosato cũng ko thể ngon hơn brembo . Mình có người bạn gắn Accosato trên ZX10R vì sợ tay Brembo nó ... hỗn mà sau cùng vẫn phải mua RCS của Brembo gắn vào .

7. khoa_ducati

khoa_ducati Bằng A3

dạ gắn trên Z1lít 2011. e chỉ muốn thay cái nào cho nó hợp lí với an toàn hơn thôi ạ. ra CMT8 khoảng 5-6h có chạy 190-200 gặp bà già qua đường thắng còn kịp :D. e chỉ sợ tay thắng thì Brembo, heo thì Tokico nên nó ko hợp rơ nhau lắm :| mà chắc cũng hợp thôi, phát xít hết mà :))
    Với mấy a cho e hỏi thêm cái này, đang trong thời gian break in có gắn PC vs Autotune luôn ko? hay là phải hết thời gian này mới gắn rồi set up luôn? :-? Với lại e cũng đang tính thay cặp pô. e thấy nhiều người vẫn để pô zin (pô zin được cái đẹp, hợp với xe :d nhưng mà nặng quá :(( ). thay thì e cũng chưa biết nên thay Slip on hay Full luôn? (tại e thấy đường xá VN mà thay pô full thì hơi uổng, tại chạy có bao giờ hết được đâu :(, slip on thì nó kinh tế hơn :p ) :-? mà thằng nào thì tốt nhất hả mấy a? xe Nhật xài pô Ý cho nó hợp rơ :))
    Cám ơn mấy a rất nhiều ạ :D

8. att

att Bằng A4

xe mình tự bỏ tiền ra mua, xăng mình tự đổ, đồ chơi mình tự mua ....tại sao lại đi nghe thằng này thằng kia nói ?? vậy là bạn đang "chơi" 0 công cho ng khác rồi.

cái gì gắn vô xài 0 được thì tháo ra, gắn được thì tháo được mà bạn

at

9. huantng93

huantng93 Bằng A2

Theo em thì anh muốn gắn cái gì thì tự mình tìm hiểu kỹ về nó một chút rồi quyết định. Vậy nó mới thú vị và vui :D Hỏi ý kiến tùm lum rồi cái xe của anh nó thành xe của người khác mất tiêu :)
    Với lại chưa chắc ai cũng trả lời đàng hoàng, rõ ràng như trong mấy anh UG này, xui xui gặp mấy người chỉ bậy thì... :-SS
    Còn nếu anh đắn đo quá thì tìm tiệm sửa xe motor nào có uy tín người ta tư vấn cho :)

Ở đường Nguyên Hồng, Bình Thạnh có tiệm Motor Đăng Khoa có vẻ nhiệt tình lắm đó anh.

#3370 huantng93, 13/4/12
    Sửa lần cuối: 13/4/12
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...