UG UG - Riders on the Storm

Thảo luận trong 'Hoạt động môtô PKL' bắt đầu bởi UndergroundSG, 23/3/11.

1. BostonRider

BostonRider Bằng A4

rất cám ơn bạn đã có cái nhìn tốt về cái team hạt tiêu này...rất tiếc là mình ko có 1 chút xíu kiến thức gì về Cruiser. người có thể giúp bạn làm anh ATT vì anh này đi ít nhất 2 xác xe cruiser rồi...Magna và Viago 1100.

ATT lên giúp người ta đi kìa....suốt ngày gặm cỏ non hoài.

2. BostonRider

BostonRider Bằng A4

U50 roi................

3. att

att Bằng A4

ai nói tao U U, anh mày còn trai tơ nhoen nhoẻn nhá, U....19 thôi :)) :))

4. att

att Bằng A4

Bác ơi, em cũng bị 1 thằng chó chạy xe bố láo bố lếu xúc vào em bay cái thùng lên lăn lông lốc trên đường, em 0 bị sao mà nó dzảnh guidon và xém chút xíu lăn theo cái thùng em :). Em 0 sơn phết lại mà cũng 0 mua mới, em đem đi bọc carbon cho nó cứng hơn, lần sau mày mà xúc vào ông là ông tiễn mày luôn !!!

at

5. att

att Bằng A4

cám ơn bạn về lời khen.

về xe thì mình 0 cập nhật thời gian gần đây các loại xe mới ra. Hồi xưa khi mình kiếm mua xe thì còn khó khăn lắm, tất cả là hên xui tìm được cái xe gì và qua nhận xét của bạn bè rồi quyết định mua thôi. Cũng như bạn thời đó mình cũng 0 thoải mái về tài chính và cái bằng A2 là thua trắng + từ hồi xưa mình đã thích cái xe Virago rồi nên lúc đó có vài ng khuyên mình nên mua Virago 125 rồi làm thành 250 có kèm "bảo hành suốt đời" :).

nói chung bạn mua xe gì thì bạn cân nhắc nhu cầu sử dụng và ý thích của chính mình, có thể lời khuyên hay chia sẻ của ng khác làm mình cân nhắc nhưng nên có quyết định của chính mình cho mình !!! Về mẫu xe bạn nói thì mình chưa có dịp chạy, hình như có nhìn thấy vài lần ngoài đường, nói chung cũng được 0 phải copycat của hãng khác, suzuki làm ít nhiều 0 đền nỗi tệ, nó 0 phải là cái xe hầm hố và hoành tráng nhưng nó sẽ là cái xe của mình, chỉ cần mình duy tu nó đầy đủ thì chắc chắn nó sẽ bền và đi tới nơi về tới chốn, năm 2010 mình còn nghe kể chuyện có ng bạn đi Saigon - Dalat bằng xe Chayly được nữa mà :).

Bạn cần cẩn thận về phụ tùng thay thế, ví dụ Daelim VS 125 xe 0 mắc nhưng vỏ xe thì hơi khó kiếm, các loài Suzuki ở VN (Viva, Best ...) xe đẹp, chạy tốt nhưng giá phụ tùng thì khá cao so với xe Honda và Yamaha .....

at

6. C-71

C-71 Bằng A2

Nghe đến đi tour mà sao thèm 1 cái tour xuyên Việt quá! ^_^
    Thôi thì mọi người cùng nhau đi 1 vòng Việt Nam qua chương trình "Anh Does Vietnam" nào
    [video=youtube;gJWhIyhPl2g]http://www.youtube.com/watch?v=gJWhIyhPl2g[/video]
    [video=youtube;l35gAHVPqFo]http://www.youtube.com/watch?v=l35gAHVPqFo[/video]
    Cả nhà xem dzui dzẻ! :)

#4966 C-71, 2/12/12
    Sửa lần cuối: 2/12/12
  7. onlyvic

onlyvic Tập Lái

Thanks anh ATT. Em sẽ tìm hiểu thêm về GZ150A trước khi có quyết định cuối cùng. Dạo này con GZ150A này lại bị dính cái trò làm giá hơn chục chai.

8. onlyvic

onlyvic Tập Lái

U50 còn teen chán. U70 mỗi tháng 2 lần chạy chiếc cánh én đi chùa, đi về hơn 100cây vẫn cứ vô tư :44:. My father..........

9. Già Dzịt

Già Dzịt Bằng A4

Lúc bác ATT mua con Virago 125 chắc cũng 6k mấy hé....thằng bạn nó cũng lấy con này giá đó giờ xe vẩn còn keng vì mới đi đc tầm 2 3k thôi...đang tính lên 250 như bác nói hihi

10. att

att Bằng A4

hồi đó mình 0 lấy Virago 125 bạn. Virago 125/250 rất ngon, có thể chạy đứng kim đồng hồ mà xe vẫn 0 dãy, tiết kiệm xăng, ít hư lặt vặt vì thiệt ra máy móc nó cũng 0 có gì mà hư, ngồi êm nhưng mình "chê" nó chạy sên, có 1 dĩa trước, V2 + 5 số nên cái nết rung của nó ....kì kì, rồi cái yên sau chút téo, thằng ngồi sau mà 0 chú ý là lật gọng như 0 nhưng nếu lắp dựa lưng vô thì lại bị ép vô lưng thằng nài ngồi banh hàng ra, chạy từ Saigon ra Vũng Tàu xuống xe cặp giò tê cứng ngắc ....nói chung còn đang lăn tăn chưa quyết thì "lụm" được chiếc Magna 750 với lời hứa "bao chạy" nên mình lấy luôn :) :)

Thảo Ya đi rồi, ngoài Bác sĩ Minh Cống Quỳnh 0 biết ai làm Virago nữa !!!

at

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...