vui buồn cảm nhận sử dụng GC xenon

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi AB-FI4455, 9/8/11.

1. ruakon1405

ruakon1405 Bằng A2

Mình đi xenon 6000k trắng sáng luôn. CA có lần chạy ngang trước đầu xe có dòm , nhưng không thổi :">
    Chắc tại lúc đó bật cos ko chói mắt nó ;)
    Nói chung chạy đàng hoàng , ko lấn len thì ko ai bắt bạn đâu

#911 ruakon1405, 10/2/12
    Sửa lần cuối: 10/2/12
  2. lAwliEt

lAwliEt Bằng A2

Mình hay đi đêm nên cũng băn khoăn lắm, chỉ sợ đi đàng hoàng, mấy chú từ trong lề thấy GC+xenon lại quắt vào thì khổ, nhất là mấy đường 1 chiều trên khu trung tâm, toàn trạm là trạm :(:(

sẵn bro nào đang đi GC+xenon 4300k chụp ảnh cái GC bật cos từ xa đc k ? Tại mình đag thắc mắc nó nổi cỡ nào, hì hì, tks :)

#912 lAwliEt, 10/2/12
    Sửa lần cuối: 10/2/12
  3. benmaxi_lx

benmaxi_lx Bằng A2

Bạn cho mình hỏi cái lúp giả = size với gc mua ở đâu và bao nhiêu tiền vậy? Thank's bạn

4. Crew(S.E)

Crew(S.E) Bằng A2

MÌnh thấy thế này,lên GC chẳng để làm gì,chẳng qua chưa lên thì thích chứ lên rồi phát chán,trước lên GC lex chỗ Tuấn GC ,nói chung chất lượng rất hài lòng,sáng đẹp,từ lúc lắp đến lúc bán ko bị hỏng gì,nhưng điện thì tốn,chạy vài tháng mà phải thay 1 bình ăc quy mới,rồi cái... tự nhien quên tên,cái giắc mà cắm đầu dây điện xe nông với dây nguồn của xe bị chảy,bây giờ về zin rồi thi thoảng đèn lúc có lúc không do các dây đồng ko khớp,rất bực mình,ra hãng kêu mua thì nó ko bán lẻ,phải mua cả bộ dây mới bán.Chốt lại là chẳng cần lên GC làm gì,làm tốt còn bị hết acquy nữa chừng nữa là làm ẩu,đang đi ko có đèn ko điện giữa đường thì nhục lắm

5. AIR-9181

AIR-9181 Bằng A2

Mình xài GC lexus ( hàng tàu ) gần 2 năm rồi , tiêu chí của mình là cần ánh sáng để đi tỉnh . Cũng may là từ lúc làm đến giờ vẫn chưa bị gì . Ngoại trừ 1 lần bị đứt đuôi đèn xenon của GC vì dây đồng hồ km cắt đứt :(( . Mình đã khắc phục bằng cách tháo dây km ra :D:D vậy là ko còn vấn đề nữa . Về dàn điện thì quá tốt , sạc ati + bình zin AB .đi 1 GC + 1 xenon từ SG - Bến Tre phà phà . Giờ mà đi bóng halogen thì chắc là ko đi nỗi rồi :D:D:D phải có GC mới chịu nổi :D:D:D

6. Little_Devil

Little_Devil Bằng A2

Mấy a tư vấn cho e cái ý tưởng này với. Tình hình là e đang đi AB FI đời 2009, e tính lên 2 đèn, bên trái xài lun bóng zin AB 1 đèn, bên phải làm cái Xenon Phillips 35W 4300K - GC Infinity FX - AE BMW màu trắng. Dàn điện GC đấu vô bình và độc lập với dàn điện zin lun, tức là công tắc Xenon hay Cos Pha là riêng hết, e nghĩ ko cần làm điện lại. E làm để đi tỉnh, chứ trong TP xài đèn zin ko thui. Nếu e làm vậy thì tốn khoảng bao nhiu tiền, và điện đóm có bền và ổn định đc ko? E cám ơn mấy a. ^^

7. ruakon1405

ruakon1405 Bằng A2

Mình đi Hella 2. Lúp Hella 2 lúc trước mình mua bên Cherry Shop là 350k.
    Mình ko rành về điện lắm. Bạn nên đến mấy chỗ làm điện để nói rõ với người ta. Ở đối diện C.A Phường Q.10 có tiệm điện Hoàng Phi ( chưa làm nhưng thấy đa số ae biker làm ở đây ) hoặc vnnthanhlong ở Q. Bình Thạnh.

8. AB-FI4455

AB-FI4455 Bằng A3

valentine zui zẻ........................................

9. Amyhuyen

Amyhuyen Bằng A2

Nếu lên GC để đi kiểng thì 1 thời gian sẽ chán , còn lên để đèn sáng hơn thì không bgio chán đâu bác . Em đi gc 2 năm nay mà bình vẫn k vấn đề gì , quan trọng là chỗ bác làm điện thôi

10. benmaxi_lx

benmaxi_lx Bằng A2

Bạn có thể chỉ cho mình chỗ làm điện của bạn đc ko? Mình làm ở Hoàng Phi mà sao đi 1 thời gian phải thay bình với thay xạc ah. Hix. Trước có lần cháy hết dàn điện tí xíu nữa là đi luôn con ic.
    P/s : Ae đi gc cẩn thận hugo khúc NKKN với Nguyễn Du nhé. Tối qua 11h ông anh chạy ab đi 2 gc+ 2ae đi ngang đó bật ae thôi mà bị nó lụm hết 200k. Nghe ổng kể hugo chạy từ sau lên ko thấy ánh đèn xe thế là kêu tấp vô lề liền :))

#920 benmaxi_lx, 14/2/12
    Sửa lần cuối: 14/2/12
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...