Xe cổ ! nét bất tử theo năm tháng

Thảo luận trong 'Xe cổ' bắt đầu bởi khanhbang_vo, 27/8/09.

1. khanhbang_vo

khanhbang_vo Bằng A2

em đã đc đi xem nhửng mẩu xe này nên post lên cho ae ko co dip wa đó xem tận mắt em đã đam mê xe cổ từ năm em mới 15t dành dụm đc mớ tiền lên năm 18t em tậu em 67rin và bước vào con đường nghiện độ xe hjhj giờ nó đã là máu oài ong ae nào có máu như em up cho bài viết của em em sẽ post nhìu nửa thank

#1 khanhbang_vo, 27/8/09
    Sửa lần cuối: 28/8/09
  2. khanhbang_vo

khanhbang_vo Bằng A2

post lên thấy cái thư màu đen bùn ơi là bùn

3. BeGaiSaiGon

BeGaiSaiGon Bằng A2

chiếc có số 163 và 60 đúng chất cafe racer !!! Cám ơn bác đã post bài !!!

4. river3007

river3007 Tập Lái

mình cũng có chiếc 67 lai đồ tùm lum. k có đk chơi đồ zin. nhưng mà có xe chạy êm và đẹp là ok :D

5. khanhbang_vo

khanhbang_vo Bằng A2

nè đã có 67 thì bất kể rin hay ko rin bạn cũng đc mang tiếng là chơi xe cổ đó

6. Misaki

Misaki Bằng A4

mấy hình này hình như bạn chụp ở khu giới thiệu lịch sử của Honda ở Nagoya(Nhật) phải không?nhìn thấy quen quen vì đã đi xem rồi.
    Vào đó tui ở từ sáng tới chiều luôn đó vì có nhiều xe rất lạ.

#6 Misaki, 26/9/09
    Sửa lần cuối bởi mod: 23/12/09
  7. ViremY

ViremY Tập Lái

ở VN chắc e đi liền quá :(...

8. socratevn

socratevn Bằng A2

MỘT CHÚT HOÀI CỔ
    .Tôi thì không mấy thích những chiếc xe cổ ,vừa to vừa nặng,xoay trở khó khăn,máy móc thì thiếu độ tin cậy, dễ nằm đường. Nhưng ngồi trên một chiếc Sprint nghe tiếng bình bịch của máy xe nghe cũng du dương lắm, đôi khi gợi nhớ lại những thời dĩ vãng xa xôi khi những con xe này còn ngự trị trên khắp phố phường. Và tôi hoàn toàn đồng cảm với những bạn chơi xe cổ…
    Tôi không hề ca tụng những cái xưa cổ nhưng làm sao không khỏi chạnh lòng khi đứng trước cuộc chia tay giữa cũ và mới.Ngày nay chúng ta không thể ngồi xe ngựa cọc cà ,cọc cạch như ông bà chúng ta mà phải chạy trên những xe tốc lực ngày càng cao để theo kịp công việc.Các loại xe ngựa đó chỉ còn làm cảnh, phục vụ cho những người nhàn nhã quanh bờ hồ Xuân Hương. Tuy nhiên đôi lúc ta cũng thấy tiếc sao mình không có thời gian để ngồi bên chén trà , bên ly cà phê dưới ngọn trúc đào, đón gió đêm mát mẻ.Càng chạy đua với cuộc sống ta càng bỏ rơi con người của mình.
    . Càng tiến lên con người càng lùi xa quá khứ, càng bỏ rơi con người bản thân và đồng loại. Cho nên phải có những con người -giữa những kẻ luôn chuộng cái mới của chúng ta - vẫn yêu mến ,lưu giữ một chút hồn của quá khứ. Chính những kẻ đó là những bảo tàng sống trong dòng tiến hóa .Họ là những kẻ canh gát quá khứ, là những nguồn gien của nền văn minh hiện tại.Dầu chúng ta có cao lớn đến đâu ,dù đầu chúng ta có chọc thủng mấy tầng mây đi nữa chỉ khi bàn chân ta vẫn luôn luôn đứng trên mặt đất mẹ thì mới giữ vững thế đứng của mình.

9. dream_tv

dream_tv Bằng A2

ước gì có dc 1 chiếc chạy chơi ihhihi

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...