Future [Ý tưởng] Côn tay cho Fu X

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi ikid, 31/8/10.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. ikid

ikid Bằng A1

Theo anh em BK mình đã từng và chạy thử Fu X thì vấn đề bực mình nhất có lẽ là vào số khi chạy châm và nó có cảm giác rất cứng. Em đã tìm hiểu về nhiều nguồn và muốn trao đổi cùng anh em. Có nên lên Côn tay cho Fu X.
    Chi phí 2t4, công 175k.
    Theo như bên bác Mã Kim Xo nói thì chỉ tháo nồi ra và đóng 1 cái nồi khác vào, ko mất zin.
    Em còn dc tư vấn là làm côn vào số rất nhẹ và xe sẽ chạy bốc hơn. Em đã test Fu X tại khu vực kiểm tra xe MEC tại Việt Nam ( ông già làm ở đó ), thì tốc độ tối đa khi đi 1 mình là 85 km/h. Vào số và trả số ở tốc độ cao đều rất nhẹ và nếu đúng vòng tua thì ko kêu, nhưng chạy chậm thì ko khác gì cái máy cày.
    Vậy theo anh em mình có nên làm côn tay ko.

hiroshianh thích nội dung này.
  2. htvtln

htvtln Bằng A3

bạn mún làm thì mình cho số điện thoại ông Phong, ổng đang có 1 bộ, bán 1t2. còn vụ có nên lên côn tay ko , thì mình nghĩ là ko, nếu lên thì lên bộ nice125, chứ đừng nên lên cái này. cha Anh_tuan_good_boy cũng làm bộ giống vậy đó.

3. atuan_goodboy

atuan_goodboy Bằng A2

lên bộ nice tốt thì tốt thiệt nhưng mà rất đắt và khó kiếm lắm, bộ ambraya của mình chạy vẫn tốt có sao đâu, bóp nhẹ ngang ex và bắt nồi tốt hơn côn tự động nhìu, ủng hộ chủ topic lên côn tay :), ah nếu chủ topic có qua bác Xo làm thì nói ổng thay cho cái lò xo nồi lun là bóp nhẹ hều ah :>

4. ikid

ikid Bằng A1

haiz đợi thêm kiến, cái bộc nice 125 thì e dễ kiếm sang Thái order 1 bộ là có à. Bữa nào các bác oai.

5. ikid

ikid Bằng A1

ừa quên hỏi cái này, nồi wave nice thì số vèo 1 tiến 3 lùi, hay vẫn như bình thường ạ

6. China

China Tập Lái

Gắn côn tay cho fu rồi CSGT hỏi phải làm sao mấy a ???

7. KENTA_9X

KENTA_9X Bằng A4

đã làm thì đừng sợ bị hỏi,đã sợ bị hỏi thì k nên làm cho yên tâm...mình cũng thích côn tay nhưng k thích hợp với điều kiện đi lại hằng ngày cũa mình lắm mà bác cũng chư cho phép,ước gì có con sport để đi dạo,sáng đi học bằng wave :D

8. ikid

ikid Bằng A1

nói chung làm Côn thì chả ai hỏi đâu. Chạy đàng hoàng là nó chả làm gì, nó có hỏi thì nhét vào trăm làm oke roài

9. suxbike

suxbike Bằng A2

Bác chạy thế nào mà được có 85km/h vậy, buồn cho FuX nhỉ @-)

10. nttbc

nttbc Bằng A2

Future X là dòng xe lịch sự, bác không nên làm côn tay nhìn không giống ai. Nếu bác thích đi côn tay thì mua Ex chạy cho sướng.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...