Future [Ý tưởng] Côn tay cho Fu X

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi ikid, 31/8/10.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. bongbin2218

bongbin2218 Bằng A4

Nguyên cục máy vào em nhớ là phải chế thêm pat sườn nữa.

2. xìtrum0815

xìtrum0815 Bằng A2

ùh, xong rồi vứt cái Fu X đi hả?

3. ghitalolem

ghitalolem Tập Lái

mình rất thích tìm hiểu những ý tưởng mới

cảm ơn chủ thớt đã tìm hiểu và cho chúng ta 1 ý tưởng rất hay . anh em nào rành vụ lên côn tay cho xe số thì vào góp ý kiến cho anh em biết là sau khi lên côn tay có những ưu nhược điểm gì ?
    mình thấy 1 số bạn chưa nhiệt tình lắm nên mới đọc sơ qua đã bác bỏ hoặc chê bai, mình cũng ko hiểu là các bạn đã thử lên côn tay hay chưa hay những ý kiến chê bai chỉ là ý riêng bạn . dù sao mình cũng tiếp thu
    còn chuyện fux chạy 85km/h tối đa là sự thật . xe mình test 5 đến 6 lần rồi đó , chưa lần nào vươt wa số 90. có thể nhiều bạn trong diễn đàn có xe fux sẽ thắc mắc hoặc nghĩ gì đó trong đầu . mà bạn đang nghĩ gì trong đầu thì hẹn off 1 ngày anh em test xe để kiểm chứng
    dĩ nhiên ai có xe fux mà chưa test thì cứ nghĩ xe mình chạy phải hàng trăm km 1 giờ. mình cũng từng nghĩ thế.
    về max speed thì mỗi xe mỗi khác và có chên lệch . nhưng nằm ở 1 mức nào đó thôi , như con super dream ở nhà , mình kéo hết ga cả 90 đến 100km/h . nhưng mà công tơ mét hình như hơi non thì phải , các loại wave anpha hình như cũng thế , mới kéo ga tí mà đã 70 km/h . 70km/h mà thấy sao chậm wa. trong khi fux chạy ở 70km/h thì gió thổi ào ào nươc mắt mũi ứa ra ầm ầm.
    mình đã thử chạy fux với vận tốc 70km/h , thằng bạn chạy wave anpha, 2 xe chạy song song và thằng bạn cho biết là tốc độ của nó trên 75km/h rồi. rõ ràng công tơ mét có sự chênh lêch ở mỗi xe
    và fux với max speed là 85km/h thật sự nhanh và ai yếu tay lái có thể ko làm chủ dc tốc độ ấy
    nên các bạn nào xe fux chạy qua 100km/h thì nên chạy song song với những chiếc xe khác để kiểm chứng lại , đôi khi bạn là người nói thật nhưng công tơ mét thì không thật
    trở lại vấn đề chính là côn tay. mình chưa chạy xe nào côn tay cả ngoài xe 67. thật sự cũng chưa liên tưởng dc nó " sướng " đến mức nào.
    nhà sản xuất thừa khả năng sản xuất fu côn tay , nhưng vì họ muốn thao tác trên xe nhanh và dễ dàng hơn nên loại bỏ côn tay ra khỏi dòng xe phân khối nhỏ , thay vào đó là sang số theo kiểu đơn giản và tiện lợi hơn và xe vẫn đạt sức mạnh và khả năng vận hành êm ái
    với khả năng giảm ma sát bằng cách giảm vòng tua xe máy.dẫn đến xe có ưu điểm tiếc kiệm nhiên liệu , xe ít nóng và chạy đường xa tốt .
    nhưng mà biết đâu lên côn tay sẽ có nhiều cái tốt hơn ? liệu xe có mạnh hơn ko ? chạy xa máy có nóng hơn ko ? và chúng ta hay thảo luận nhé

4. meoxinh

meoxinh Bằng A1

theo minh thi tai may Fu vong tua lon nen ban de cham thi no vo so se cung, xe minh cung bi vay con len con tay thi di nhien le chay boc hon roi nhung chi so Hugo dom ngo thoi

5. Anh Lee

Anh Lee Tập Lái

Fu X em đi trên đường vắng cũng lên 100 km / h rồi :|

6. ghitalolem

ghitalolem Tập Lái

có ai lên côn tay chưa ?bữa nào cho mượn test thử .hì hì

7. dinhmu

dinhmu Tập Lái

Vậy cuối cùng là có nên lên 2 càng và hiệu quả nó thế nào hả ae :-s

8. htvtln

htvtln Bằng A3

đã có 1 người lên rùi, thấy chả khen là chạy bắt nồi hơn, lâu quá lại quên tên thằng cha đó ròi

9. ghitalolem

ghitalolem Tập Lái

lên côn tay tha hồ mà bóp thả hjhj. với lại đường sì phố xe đông , ko phải lúc nào cũng trả số nên làm côn tay và chạy tốc độ chậm và bóp thả và xe vọt lên giang hồ nhìn thế nào cũng mê .
    anh em lưu ý xe đi tỉnh nhiều thì chớ có đi xe độ , dễ bị hốt lắm

10. excitervn

excitervn Tập Lái

theo mình thì fu X có thể bắn tới 100km/h chứ chỉ đc 85 thì hơi xoàng đấy,các pro có ai có thể chạy fu X mà tới 120 hay hơn 100 k,chỉ giáo e vs

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...